Kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại doanh nghiệp
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid – 19 tại Công ty Cổ phần Đầu tư thương mại xuất nhập khẩu Thái Hưng.
Công ty Cổ phần Đầu tư thương mại xuất nhập khẩu Thái Hưng hiện có khoảng 70 cán bộ, nhân viên, người lao động đang làm việc. Thực hiện sự chỉ đạo của tỉnh, huyện về công tác phòng, chống dịch Covid - 19, Ban Giám đốc Công ty đã tích cực triển khai thực hiện nghiêm túc, đồng bộ các biện pháp phòng, chống dịch. Hàng ngày, Công ty phun thuốc khử trùng vệ sinh khu vực nhà máy sản xuất; trang bị khẩu trang, bố trí các khu vực rửa tay sát trùng cho cán bộ, nhân viên, người lao động; thường xuyên kiểm tra thân nhiệt cho cán bộ, nhân viên, người lao động trước và sau giờ làm việc… Ngoài ra, Công ty đã bố trí phòng cách ly khi phát hiện người lao động có biểu hiện ho, sốt. Hiện nay, 100% cán bộ, nhân viên, người lao động trong công ty có sức khỏe tốt, chưa phát hiện trường hợp nào nghi nhiễm Covid - 19.
Người lao động tại Công ty Cổ phần Đầu tư thương mại xuất nhập khẩu Thái Hưng chấp hành nghiêm việc đeo khẩu trang trong quá trình làm việc.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đề nghị Ban Giám đốc, người lao động trong Công ty không chủ quan, lơ là trong công tác phòng dịch. Công ty làm tốt công tác theo dõi, giám sát tình hình sức khỏe của cán bộ, nhân viên, người lao động hàng ngày, nếu phát hiện có trường hợp nghi ngờ nhiễm Covid - 19 phải báo ngay cho cơ sở y tế địa phương. Làm tốt công tác tuyên truyền, vận động người lao động thực hiện nghiêm khuyến cáo của Bộ Y tế và có biện pháp tự phòng dịch, tự giác khai báo y tế, nhất là các trường hợp đến khám, chữa bệnh, tiếp xúc với người đến khám, chữa bệnh tại Bệnh viện Bạch Mai theo khuyến cáo. Cùng với đó, Công ty phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương làm tốt công tác phòng, chống dịch, nhất là tham gia các hoạt động chung tay cùng cộng đồng ngăn chặn, đẩy lùi dịch Covid -19 trên địa bàn huyện Quỳnh Phụ.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang