Đồng chí Ngô Đông Hải được bầu giữ chức Bí thư Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015 - 2020
Các đại biểu bỏ phiếu bầu. Ảnh: Thành Tâm
Audio: 0206_Dong_chi_Ngo_Dong_Hai_mixdown.mp3
Các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy chủ trì hội nghị.
Thực hiện chủ trương của Bộ Chính trị đồng ý để Ban Thường vụ Tỉnh ủy Thái Bình thực hiện quy trình kiện toàn chức danh Bí thư Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015 - 2020 từ nguồn nhân sự tại chỗ trong quy hoạch, ngày 6/5/2020, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã thực hiện các bước quy trình giới thiệu nhân sự ứng cử chức danh Bí thư Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015 - 2020. Kết quả, đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy được giới thiệu là nhân sự ứng cử chức danh Bí thư Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015 - 2020. Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã hoàn thiện thủ tục, hồ sơ trình Bộ Chính trị xem xét, cho ý kiến. Ngày 29/5/2020, Văn phòng Trung ương Đảng có công văn thông báo ý kiến của Bộ Chính trị đồng ý giới thiệu đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy để bầu giữ chức Bí thư Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015 - 2020.
Tại hội nghị, 100% đại biểu tín nhiệm bầu đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy giữ chức Bí thư Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015 - 2020.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy cảm ơn sự tín nhiệm của các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, đây chính là nguồn động viên, khích lệ để cá nhân đồng chí tiếp tục nỗ lực, phấn đấu hoàn thành tốt các nhiệm vụ trong thời gian tới.
Nhân dịp này, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy đề nghị lãnh đạo các cơ quan, địa phương, đơn vị trong tỉnh tập trung cao cho công tác lãnh đạo, chỉ đạo triển khai tổ chức đại hội đảng bộ cấp huyện. Trong đó, đặc biệt chú ý quan tâm đến công tác tư tưởng để cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân thấy rõ những thành tựu, kết quả đã đạt được trong nhiệm kỳ qua, hiểu được phương hướng, các mục tiêu, nhiệm vụ và giải pháp đặt ra cho nhiệm kỳ tới; đồng thời ủng hộ, thống nhất với phương án nhân sự của đại hội. Sau đại hội các cấp, đề nghị các địa phương làm tốt công tác tuyên truyền về kết quả đại hội, tạo sự thống nhất cao trong tư tưởng và hành động của đội ngũ cán bộ, đảng viên và nhân dân để triển khai thực hiện có hiệu quả nghị quyết đại hội ngay từ đầu nhiệm kỳ; đồng thời khẩn trương, kịp thời làm tốt công tác sắp xếp bộ máy nhân sự. Tiếp tục tập trung cao cho công tác lãnh đạo, chỉ đạo phát triển kinh tế - xã hội theo hướng nhanh chóng khôi phục lại mọi mặt sản xuất, đi vào ổn định theo tình hình mới, bắt nhịp đà tăng trưởng và tạo đà cho thời gian tới. Tiếp tục triển khai đầy đủ các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước và của địa phương trong việc hỗ trợ cho các đối tượng bị ảnh hưởng bởi dịch Covid - 19, đặc biệt là người lao động và các doanh nghiệp. Tập trung đẩy mạnh sản xuất; kịp thời tháo gỡ khó khăn cho các doanh nghiệp. Trong lĩnh vực nông nghiệp, cần tập trung chỉ đạo đẩy mạnh sản xuất bảo đảm tính bền vững. Khuyến khích sự vào cuộc của người dân và doanh nghiệp trong thành lập các doanh nghiệp mới. Đẩy mạnh thu hút đầu tư trên địa bàn tỉnh. UBND tỉnh và lãnh đạo các huyện, thành phố quan tâm đẩy nhanh tiến độ xây dựng cơ sở hạ tầng, các công trình trọng điểm trên địa bàn tỉnh, đặc biệt là những công trình chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, đáp ứng yêu cầu về tiến độ và chất lượng công trình. Quan tâm chỉ đạo giải quyết dứt điểm những vấn đề còn tồn đọng trong xã hội, nhất là những vấn đề liên quan đến đơn thư khiếu nại, tố cáo của người dân. Có biện pháp bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tỉnh. Các ngành, các cấp, các địa phương nghiên cứu, tham mưu Ban Thường vụ Tỉnh ủy phát động đợt cao điểm thi đua chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, chọn ra những công trình, phần việc, phong trào tiêu biểu, có ý nghĩa để triển khai thực hiện.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
- Cử tri huyện Kiến Xương kiến nghị một số vấn đề liên quan đến môi trường, cơ chế, chính sách 22.07.2024 | 19:10 PM
- Kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 tại huyện Kiến Xương 22.07.2024 | 19:13 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 19:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang