Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy được bầu giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy được bầu giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh. Ảnh: Thành Tâm
Audio: 1008-ThoiA-_dong_chi_thanh_bau_HDND.mp3
Dự kỳ họp có các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo HĐND, UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh; các vị đại biểu Quốc hội và đại biểu HĐND tỉnh khóa XVI; đại diện lãnh đạo một số sở, ban, ngành, đoàn thể của tỉnh, các huyện, thành phố.
Thực hiện Công văn số 12657-CV/VPTW, ngày 29/7/2020 của Văn phòng Trung ương Đảng thông báo ý kiến của Ban Bí thư Trung ương Đảng về nhân sự bầu giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bình nhiệm kỳ 2016 - 2021, ngày 31/7/2020, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh đã có Thông báo số 1089-TB/TU đồng ý giới thiệu đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ để HĐND tỉnh bầu giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh khoá XVI, nhiệm kỳ 2016 - 2021.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy được bầu giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh. Ảnh: Thành Tâm
Tại kỳ họp, các đại biểu HĐND tỉnh đã bỏ phiếu kín bầu Chủ tịch HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 - 2021. Kết quả, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ được HĐND tỉnh bầu giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 - 2021 với số phiếu tín nhiệm cao.
Đại biểu bỏ phiếu bầu Chủ tịch HĐND tỉnh. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu tại kỳ họp, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh trân trọng cảm ơn các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, các vị đại biểu HĐND tỉnh đã tín nhiệm giới thiệu và bầu đồng chí giữ chức Chủ tịch HĐND tỉnh. Đây là vinh dự song cũng là trọng trách rất lớn lao, đồng chí hứa sẽ tiếp tục rèn luyện, nỗ lực phấn đấu cùng tập thể Thường trực HĐND tỉnh, các đại biểu HĐND tỉnh hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, xứng đáng với niềm tin và sự kỳ vọng của cử tri và nhân dân toàn tỉnh.
Mạnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Bão số 2 sẽ gây gió giật mạnh từ đêm nay đến hết ngày 23/7 22.07.2024 | 17:13 PM
- Việt Nam được đánh giá phát triển thương mại điện tử nhanh nhất Đông Nam Á 22.07.2024 | 16:36 PM
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Xây dựng và phát triển nền đối ngoại, ngoại giao Việt Nam toàn diện, hiện đại, mang đậm bản sắc "cây tre Việt Nam 22.07.2024 | 17:15 PM
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng: Hạt nhân lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng, chỉnh đốn Đảng 22.07.2024 | 17:15 PM
- Công ty công nghệ Trường Thịnh Telecom - Thông tin doanh nghiệp 22.07.2024 | 17:15 PM
- Thủ tướng đồng ý nghỉ lễ Quốc khánh từ ngày 31-8 đến 3-9 22.07.2024 | 16:11 PM
- Ấn Độ: Ít nhất 16 người tử vong do nhiễm virus viêm não Chandipura 22.07.2024 | 16:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024