Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng người cao tuổi tại Ban đại diện Hội Người cao tuổi tỉnh
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy cùng các đồng chí lãnh đạo tỉnh, tặng hoa chúc mừng Thường trực Hội Người cao tuổi tỉnh nhân ngày Quốc tế người cao tuổi. Ảnh: Thành Tâm
Audio: 010_nguoi_cao_tuoi__mixdown.mp3
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy tỉnh trân trọng gửi lời chúc sức khỏe và lời cảm ơn sâu sắc nhất tới NCT trong tỉnh. Đồng chí ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp tích cực của NCT trong sự nghiệp phát triển chung ở địa phương. Đồng chí khẳng định trong những năm qua, NCT trong tỉnh nói chung, cán bộ, hội viên các cấp hội NCT nói riêng đã tích cực tham gia phong trào “Tuổi cao trí càng cao, nêu gương sáng trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc” và các phong trào thi đua yêu nước, nhất là phong trào xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, nêu gương sáng cho con cháu học tập noi theo.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy mong muốn thời gian tới NCT trong tỉnh, Ban đại diện Hội NCT tỉnh tiếp tục đóng góp công sức, trí tuệ thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của tỉnh. Tỉnh sẽ tạo điều kiện thuận lợi nhất để hội NCT các cấp hoạt động hiệu quả, xây dựng tổ chức hội ngày càng vững mạnh. Cấp ủy, chính quyền các cấp, các cơ quan, đơn vị, các tổ chức, doanh nghiệp tiếp tục có các hoạt động quan tâm, chăm sóc, không để NCT phải sống cô đơn, không có nơi nương tựa và kịp thời phát hiện, ngăn chặn những vụ việc NCT bị ngược đãi.
Lãnh đạo Sở Lao động, Thương binh và Xã hội tặng hoa chúc mừng Thường trực Hội Người cao tuổi. Ảnh: Thành Tâm
Lãnh đạo Ban đại diện Hội NCT tỉnh cảm ơn sự quan tâm của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh và các đồng chí lãnh đạo tỉnh trong việc chăm lo cho NCT, đặc biệt là những NCT có hoàn cảnh khó khăn, cô đơn, không nơi nương tựa. Ban đại diện Hội NCT tỉnh sẽ tiếp tục nâng cao chất lượng hoạt động, tuyên truyền, vận động cán bộ, hội viên NCT tích cực tham gia các phong trào thi đua gắn với thực hiện các nhiệm vụ chính trị tại địa phương, góp phần xây dựng tỉnh Thái Bình giàu đẹp, văn minh.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang