Hưng Hà tổ chức kiểm điểm công tác lãnh đạo của tập thể Ban Thường vụ Huyện ủy và các cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy năm 2020
Các đại biểu dự hội nghị.
Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh cùng đại diện các ban Đảng của tỉnh.
Năm 2020, mặc dù còn gặp nhiều khó khăn về thiên tai, dịch bệnh, nhất là dịch Covid-19, tuy nhiên, tập thể Ban Thường vụ Huyện ủy Hưng Hà đã lãnh đạo Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong huyện thực hiện các nhiệm vụ chính trị đạt kết quả tốt. Tổng giá trị sản xuất tăng 0,16% so với cùng kỳ 2019. 8/10 khoản thu, sắc thuế thu hoàn thành và vượt dự toán năm. Các lĩnh vực văn hóa xã hội có bước đổi mới. Công tác xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu được tập trung lãnh đạo, chỉ đạo. Công tác quản lý tài nguyên và bảo vệ môi trường, quân sự, quốc phòng địa phương được tăng cường. Việc thực hiện nguyên tắc tập trung dân chủ và các quy định, quy chế làm việc được duy trì hiệu quả.
Năm 2021, tập thể Ban Thường vụ Huyện ủy Hưng Hà sẽ tập trung lãnh, chỉ đạo khắc phục những tồn tại, hạn chế trong phát triển KT-XH, công tác xây dựng Đảng, củng cố hệ thống chính trị. Chỉ đạo thực hiện đồng bộ các giải pháp nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của các tổ chức đảng. Thực hiện tốt công tác kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật trong Đảng...
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh mong muốn huyện Hưng Hà duy trì và phát triển kết quả đã đạt được trong năm 2020. Đồng thời đề nghị Ban Thường vụ Huyện ủy cần làm rõ hơn và có giải pháp khắc phục những hạn chế, tồn tại đã kiểm điểm. Khai thác tối đa tiềm năng lợi thế để quy hoạch vùng phát triển công nghiệp - TTCN, thương mại dịch vụ gắn với du lịch tâm linh, du lịch sinh thái. Huy động tốt nguồn lực xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu, xử lý nợ xây dựng cơ bản. Bảo đảm an ninh trật tự, làm tốt công tác tiếp dân, giải quyết đơn thư khiếu nại, tốt cáo. Làm tốt công tác giáo dục chính trị tư tưởng, kiểm tra, giám sát, tiếp tục đoàn kết, thống nhất lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt các nhiệm vụ trên tất cả các lĩnh vực.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang