Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tổng kết công tác năm 2020, triển khai nhiệm vụ năm 2021
Đồng chí Nguyễn Ngọc Dư được bầu vào Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh, giữ chức Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh.
Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh hiện có 25 hội thành viên. Trong năm 2020, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh đã tổ chức hội thảo tư vấn, phản biện, lấy ý kiến đóng góp vào các chủ trương, đường lối, chính sách, các chương trình, dự án phát triển kinh tế - xã hội quan trọng của tỉnh. Với vai trò tập hợp, đoàn kết đội ngũ trí thức trong hoạt động nghiên cứu, phổ biến kiến thức khoa học, công nghệ (KHCN), góp phần phát triển kinh tế - xã hội tỉnh, Liên hiệp hội đã tổ chức nhiều hoạt động như: tôn vinh, biểu dương trí thức; lựa chọn, giới thiệu, hướng dẫn các tác giả có đề tài, nghiên cứu tham gia hội thi cấp quốc gia về KHCN đồng thời tuyên truyền, vận động các tầng lớp nhân dân tham gia hội thi, cuộc thi về KHCN trên địa bàn tỉnh. Bên cạnh đó, Liên hiệp hội còn tổ chức hiệu quả hoạt động tuyên truyền, phổ biến kiến thức KHCN; xã hội hóa hoạt động KHCN, giáo dục và đào tạo, y tế, phát triển cộng đồng và xóa đói giảm nghèo. Các hội thành viên cũng đã tích cực tham gia các phong trào, hoạt động do Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tổ chức và đạt được nhiều kết quả.
Các đại biểu dự hội nghị.
Năm 2021, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh sẽ tập trung củng cố, phát triển hệ thống Liên hiệp hội và các hội thành viên; đẩy mạnh hoạt động tư vấn, phản biện về các chương trình, đề án phát triển kinh tế, xã hội; tiếp tục tuyên truyền về hội thi, cuộc thi bằng nhiều hình thức nhằm thu hút đông đảo cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, học sinh, sinh viên tham gia.
Nhân dịp này, Ban Chấp hành Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh đã bầu bổ sung đồng chí Nguyễn Ngọc Dư vào Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh, giữ chức Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang