Kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại huyện Đông Hưng, Quỳnh Phụ
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch tại khu cách ly tâp trung huyện Đông Hưng.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh cùng các thành viên trong đoàn đã đến kiểm tra, công tác phòng, chống dịch tại khu cách ly huyện Đông Hưng thuộc thị trấn Đông Hưng và khu cách ly huyện Quỳnh Phụ thuộc xã Quỳnh Hưng. Theo báo cáo từ 2 huyện, 2 khu cách ly đảm bảo sinh hoạt cho 300 người đến cách ly tập trung. Hiện nay, lực lượng quân đội tổ chức vệ sinh các phòng, phun thuốc khử trùng toàn bộ khu cách ly, chuẩn bị đầy đủ vật dụng cần thiết (giường, chiếu, chăn màn…) để tiếp nhận người đến cách ly tập trung.
Kiểm tra tại 2 khu cách ly, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban Chỉ đạo tỉnh phòng, chống dịch Covid-19 đánh giá cao công tác chủ động trong việc phòng, chống dịch của các huyện. Để đảm bảo cho việc tiếp nhận người đến cách ly, đồng chí đề nghị 2 khu cách ly chuẩn bị đầy đủ vật tư trang thiết bị, sẵn sàng hoạt động ngay khi có trường hợp được đưa vào khu cách ly.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch tại khu cách ly tâp trung huyện Quỳnh Phụ.
Kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại xã Đông La (Đông Hưng) và chốt kiểm soát phòng, chống dịch tại bến đò An Khê (xã An Khê, huyện Quỳnh Phụ), qua báo cáo 2 địa phương đã thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch. Tổ chức tuyên truyền để người dân chủ động khai báo trở về từ vùng có dịch vùng dịch. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban Chỉ đạo tỉnh phòng, chống dịch Covid-19 đề nghị các địa phương cần tập trung việc rà soát chặt chẽ người dân, nhất là người dân trở về từ vùng có dịch, phát huy cao vai trò của các tổ tự quản của các thôn, tổ dân phố trong việc kiểm soát lượng người ra vào địa phương. Riêng với chốt kiểm soát phòng, chống dịch tại bến đò An Khê, giáp ranh với tỉnh Hải Dương (vùng có dịch) cần kiểm tra chặt chẽ số lượng người qua lại để nắm danh sách, hạn chế tối thiểu số người dân không nhiệm vụ qua lại; tổ chức đo thân nhiệt, chủ động lưu địa chỉ, số điện thoại để thuận tiện cho việc theo dõi; hạn chế tần suất vận chuyển, số người tham gia trên các chuyến phà, chuyến đò để vừa đảm bảo an toàn trong quá trình vận chuyển, vừa tránh nguy cơ lây nhiễm; tích cực tuyên truyền người dân đeo khẩu trang, không tụ tập đông người để góp phần cùng các cấp, các ngành và các địa phương trong tỉnh phòng, chống dịch hiệu quả.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh yêu cầu thực hiện nghiêm công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại khu vưc bến đò An Khê, xã An Khê (Quỳnh Phụ) giáp ranh tỉnh Hải Dương.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Tiểu sử Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm 03.08.2024 | 11:22 AM
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư 03.08.2024 | 11:18 AM
- Quan hệ Việt Nam-Hàn Quốc đang ở giai đoạn phát triển tốt đẹp nhất 03.08.2024 | 09:29 AM
- Giữ vững quan điểm khách quan, toàn diện, lịch sử, cụ thể và phát triển trong tình hình hiện nay 03.08.2024 | 09:29 AM
- Tạo động lực mới thúc đẩy quan hệ Việt Nam - Timor-Leste 03.08.2024 | 09:29 AM
- Thời tiết 3/8: Bắc Bộ và Bắc Trung Bộ có mưa rào và dông 03.08.2024 | 09:33 AM
- Vũ Thư: Kịp thời chăm sóc lúa mùa sau mưa úng 03.08.2024 | 09:34 AM
- Lịch thi đấu bóng chuyền SEA V.League hôm nay (3/8): Việt Nam - Indonesia, Thái Lan - Philippines 03.08.2024 | 09:34 AM
- Giá vé máy bay giảm mạnh 03.08.2024 | 09:35 AM
- Miền Bắc tiếp tục mưa lớn diện rộng 03.08.2024 | 09:35 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân