Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình khen thưởng 87 tập thể, cá nhân
Đồng chí Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh trao quà tết cho hội viên Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình.
Đồng chí Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh dự hội nghị.
Năm 2020, các hội viên Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình đã tích cực tham gia các hoạt động ủng hộ công tác phòng, chống dịch Covid - 19, tích cực tham gia xây dựng nông thôn mới, ủng hộ đồng bào miền Trung khắc phục hậu quả do mưa lũ gây ra; hội viên đã dành tặng 2.700 áo zắc két trị giá hơn 270 triệu đồng; sửa chữa và làm mới 11 nhà tình nghĩa trị giá 570 triệu đồng; tặng sổ tiết kiệm cho hội viên nghèo, có hoàn cảnh khó khăn với tổng trị giá hơn 110 triệu đồng; tặng hơn 2.000 suất quà tết cho hội viên có hoàn cảnh khó khăn, hộ nghèo với tổng trị giá 435 triệu đồng. Nhiều hội viên giúp đỡ người thân, hội viên có hoàn cảnh khó khăn có việc làm với mức thu nhập ổn định.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp tích cực của Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình trong năm 2020. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới, Hội tích cực tham gia tuyên truyền, vận động cán bộ, hội viên gương mẫu chấp hành nghiêm các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tích cực tham gia thực hiện nghị quyết đại hội đảng các cấp. Tổ chức hội các cấp đẩy mạnh tuyên truyền làm thay đổi tư duy, tích cực vận động hội viên và người thân tham gia xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu. Các cấp hội cần thực hiện tốt "nhiệm vụ kép” vừa phòng, chống dịch Covid - 19 vừa tham gia phát triển kinh tế. Các hội viên tích cực phát triển kinh tế, nhiệt tình tham gia các hoạt động nhân đạo, từ thiện, chăm lo đời sống người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn, góp phần giảm tỷ lệ hộ nghèo trên địa bàn tỉnh.
Cũng tại hội nghị, Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình đã trao 75 suất quà cho hội viên có hoàn cảnh khó khăn; khen thưởng 87 tập thể, cá nhân có nhiều đóng góp cho công tác hội năm 2020.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang