Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại huyện Vũ Thư
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng quà, chúc tết cán bộ, người lao động Bệnh viên Đa khoa huyện Vũ Thư.
Audio: 09022021_Kiem_tra_cong_tac_phong_chong_dich_tai_Vu_Thu_mixdown.mp3
Cùng đi có đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; lãnh đạo Sở Y tế.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã đến kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư và chốt kiểm soát phòng, chống dịch Covid-19 tại bến phà Sa Cao, xã Vũ Vân.
Theo báo cáo của Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư, thực hiện sự chỉ đạo của Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 của tỉnh, huyện, Bệnh viện Đa khoa huyện đã thành lập các tổ, đội liên quan, tổ chức sàng lọc, phân luồng khu khám chữa bệnh, lập khai báo y tế; chuẩn bị đầy đủ cơ sở vật chất, trang thiết bị y tế thiết yếu cho công tác phòng, chống dịch. Bên cạnh đó, Bệnh viện quán triệt tinh thần cán bộ, nhân viên sẵn sàng tham gia vào công tác phòng, chống dịch khi có sự chỉ đạo.
Kiểm tra công tác phòng, chống dịch tại Bệnh viện, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đánh giá cao sự chủ động của cán bộ, nhân viên trong việc chấp hành nghiêm các quy định về công tác phòng, chống dịch Covid-19. Để kiểm soát tốt dịch Covid-19, đồng chí yêu cầu Bệnh viện chủ động kiểm soát bệnh nhân, người nhà bệnh nhân ngay từ ngoài cổng; thực hiện nghiêm sự chỉ đạo của Bộ Y tế, UBND tỉnh về việc đeo khẩu trang, tránh tập trung đông người, giữ khoảng cách, khai báo y tế. Chuẩn bị đầy đủ vật tư, trang thiết bị để sẵn sàng cho việc phòng, chống dịch và chăm sóc người bệnh trong dịp tết Nguyên đán.
Chuẩn bị đến tết Nguyên đán Tân Sửu 2021, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tặng quà, chúc tết cán bộ, nhân viên Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Thư.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại chốt kiểm soát dịch Covid-19 tại bến phà Sa Cao, xã Vũ Vân.
Tại bến phà Sa Cao, chốt kiểm soát phòng, chống dịch Covid-19 đã thực hiện nghiêm các quy định về phòng dịch từ việc ghi danh sách, đo thân nhiệt, yêu cầu người qua lại phải đeo khẩu trang… Qua kiểm tra, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đánh giá cao sự chủ động của địa phương trong công tác phòng, chống dịch; đồng thời đề nghị các cấp, các ngành trong huyện tập trung rà soát những người đi về từ vùng dịch để sàng lọc, phát hiện kịp thời để người dân yên tâm vui xuân, đón tết.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang