Kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 và chuẩn bị đón tết Nguyên đán tại huyện Quỳnh Phụ
Đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy kiểm tra công tác phòng chống dịch tại chốt kiểm soát cầu Hiệp (Quỳnh Phụ).
Thực hiện chỉ đạo của trung ương và của tỉnh, cả hệ thống chính trị huyện Quỳnh Phụ đã chủ động xây dựng kế hoạch, triển khai thực hiện hiệu quả nhiều nhiệm vụ quan trọng trong dịp giáp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021. Đến 7 giờ ngày 8/2, trên địa bàn huyện Quỳnh Phụ chưa ghi nhận ca mắc, nghi mắc Covid-19. 16 trường hợp F1, 243 trường hợp F2, 107 trường hợp F3, 5004 người từ vùng dịch về địa phương được thực hiện cách ly, theo dõi chặt chẽ. Việc thực hiện các nhiệm vụ chuyên môn trong công tác phòng, chống dịch Covid-19 được huyện Quỳnh Phụ triển khai hiệu quả theo chỉ đạo của trung ương, của tỉnh và cơ quan chuyên môn. Địa phương đã hoàn thành việc tổ chức thăm, tặng quà và chi trả trợ cấp cho người và gia đình chính sách, hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn, chúc thọ, mừng thọ người cao tuổi… đúng, đủ theo quy định với quà và tiền tổng trị giá hơn 17,3 tỷ đồng. Quỳnh Phụ đã sẵn sàng tổ chức lễ giao nhận quân năm 2021 với đủ chỉ tiêu 365 tân binh cho 9 đầu mối đơn vị. Toàn huyện đã đổ ải được trên 98% và bừa ngả được hơn 80% diện tích, gieo mạ được hơn 300ha, trồng 1.350ha cây màu xuân. Tình hình an ninh chính trị tại địa phương ổn định, an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng chống cháy nổ được bảo đảm…
Đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy thăm hỏi, động viên tiểu thương tại chợ đầu mối nông sản Quỳnh Hải (Quỳnh Phụ).
Sau khi trực tiếp kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại chốt kiểm soát dịch của tỉnh tại cầu Hiệp, xã Quỳnh Giao, chợ đầu mối tiêu thụ nông sản xã Quỳnh Hải, đồng chí Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực cố gắng của huyện Quỳnh Phụ trong việc thực hiện đồng bộ và hiệu quả các nhiệm vụ. Trước nguy cơ dịch covid-19 tiềm ẩn nhiều những diễn biến phức tạp, đồng chí Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy yêu cầu cả hệ thống chính trị địa phương và các lực lượng liên ngành đang thực hiện nhiệm vụ trên địa bàn nêu cao tinh thần, trách nhiệm trong thực hiện nhiệm vụ phòng, chống dịch. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền để tăng tính tự giác giám sát, nâng cao ý thức và huy động sức mạnh của toàn dân trong công tác phòng, chống dịch. Tiếp tục tăng cường lực lượng bám nắm địa bàn, bảo đảm giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ngay từ cơ sở. Bảo đảm giữ nguồn tốt phục vụ công tác giao nhận quân; chuẩn bị sẵn sàng cho sản xuất vụ xuân; chuẩn bị các điều kiện cho nhân dân vui xuân, đón tết an toàn, vui vẻ, tiết kiệm.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang