Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh kiểm tra, chúc tết Bệnh viện Đa khoa tỉnh
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng quà tết cho bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
Để chuẩn bị cho công tác khám chữa bệnh phục vụ nhân dân trong dịp tết Nguyên đán, Bệnh viện Đa khoa tỉnh đã tăng 22 suất trực chuyên môn hàng ngày với tổng số 222 cán bộ, y, bác sĩ/ngày; thành lập 10 đội cấp cứu tăng cường với tổng số 40 người; chuẩn bị đủ hậu cần, vật tư y tế phục vụ công tác điều trị, cấp cứu với 342 khoản thuốc gồm 312.561 số lượng các loại, 433 khoản hóa chất gồm 639.010 loại, 473 loại vật tư, 109.700ml máu; 5 tấn oxy lỏng… Các khoa, phòng, đơn vị chuyên môn thực hiện trực 24/24 giờ bảo đảm điều trị cho 337 bệnh nhân đang nội trú tại bệnh viện và sẵn sàng tiếp nhận chăm sóc, điều trị cho bệnh nhân trong dịp tết.
Sau khi nghe báo cáo của đơn vị và trực tiếp kiểm tra hệ thống trang thiết bị, cơ sở vật chất tại Khu khám và điều trị viêm đường hô hấp cấp thuộc Khoa Truyền nhiễm; đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực, cố gắng của đội ngũ cán bộ ngành Y tế nói chung và Bệnh viện Đa khoa tỉnh nói riêng trong đổi mới quản lý, nâng cao công tác khám chữa bệnh phục vụ nhân dân. Trong tình hình dịch Covid-19 tiềm ẩn nhiều nguy cơ, diễn biến phức tạp, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh yêu cầu cán bộ ngành Y tế và Bệnh viện Đa khoa tỉnh nêu cao y đức, tinh thần, trách nhiệm, bảo đảm hậu cận, thực hiện tốt nhiệm vụ chuyên môn, góp phần cùng cả hệ thống chính trị quyết liệt phòng, chống dịch.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng quà, chúc tết cán bộ, y, bác sĩ Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
Nhân dịp tết cổ truyền của dân tộc, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh gửi lời chúc mừng năm mới và trao tặng những phần quà động viên cán bộ, y, bác sĩ các đơn vị và những bệnh nhân nặng, có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
- Cử tri huyện Kiến Xương kiến nghị một số vấn đề liên quan đến môi trường, cơ chế, chính sách 22.07.2024 | 19:10 PM
- Kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 tại huyện Kiến Xương 22.07.2024 | 19:13 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 19:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang