Đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP năm 2020
Phát biểu khai mạc hội nghị, đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP tỉnh nhấn mạnh, năm 2020 toàn tỉnh có 6 huyện với 17 sản phẩm của 12 chủ thể đăng ký tham gia Chương trình OCOP cấp tỉnh, đây là những sản phẩm hàng hóa tiêu biểu, đặc sản có nguồn gốc từ nhiều địa phương trong tỉnh. Việc thực hiện Chương trình OCOP chính là động lực nâng tầm thương hiệu các sản phẩm.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng cũng ghi nhận, đánh giá cao sự nỗ lực của các sở, ngành, đơn vị, địa phương trong việc rà soát, khảo sát, lựa chọn các sản phẩm chủ lực và hướng dẫn các chủ thể tham gia Chương trình OCOP; đồng thời yêu cầu các thành viên Hội đồng căn cứ vào quy chế đánh giá, phân hạng và Bộ tiêu chí đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP đã ban hành, tổ chức đánh giá, phân hạng, chấm điểm các sản phẩm bảo đảm công bằng, khách quan.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng giao cho Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, sau hội nghị đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP cần phối hợp với các sở, ngành, đơn vị liên quan nghiên cứu, tham mưu cho tỉnh ban hành những cơ chế hỗ trợ, tạo điều kiện cho các chủ thể của sản phẩm OCOP được thực hiện các thủ tục đăng ký sản phẩm, xuất xứ hàng hóa, quảng bá sản phẩm, xúc tiến thương mại; hướng dẫn các chủ thể bổ sung, hoàn thiện hồ sơ trình công nhận sản phẩm OCOP; đồng thời đề nghị các chủ thể cần tiếp tục nâng cao hơn nữa về chất lượng, đổi mới mẫu mã, nhãn hiệu các sản phẩm OCOP để đáp ứng được yêu cầu ngày càng cao của thị trường.
Các đại biểu tham quan sản phẩm OCOP trưng bày tại hội nghị.
Tại hội nghị, Hội đồng đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP tỉnh năm 2020 đã tiến hành thảo luận, đánh giá, chấm điểm phân hạng 17 sản phẩm OCOP. Kết quả, có một sản phẩm đạt 5 sao, 16 sản phẩm đạt 4 sao. Hội đồng đã thống nhất đề nghị UBND tỉnh công nhận 17 sản phẩm đạt tiêu chuẩn sản phẩm OCOP năm 2020.
Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang