Công bố quyết định điều động cán bộ
Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao quyết định cho đồng chí Vũ Đức Điến.
Dự hội nghị có các đồng chí: Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Trần Thị Bích Hằng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh.
Thực hiện Thông báo số 108-TB/TU của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về việc điều động cán bộ, UBND tỉnh đã ban hành Quyết định số 839/QĐ-UBND về việc điều động đồng chí Vũ Đức Điến, Trưởng ban Văn hóa - Xã hội, HĐND tỉnh đến nhận công tác tại Hội Chữ thập đỏ tỉnh và giữ chức vụ Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021 kể từ ngày 1/4/2021.
Trao quyết định, tặng hoa chúc mừng và phát biểu giao nhiệm vụ, đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh khẳng định: Trong suốt quá trình tham gia công tác, trên bất kỳ cương vị nào, đồng chí Vũ Đức Điến cũng luôn thực hiện tốt nhiệm vụ được giao. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị đồng chí Vũ Đức Điến tiếp tục duy trì sự đoàn kết thống nhất trong Ban Chấp hành Hội Chữ thập đỏ tỉnh và các cấp hội, phát huy sức mạnh tập thể để kịp thời cụ thể hóa các chủ trương chính sách, pháp luật của Đảng, Nhà nước về công tác an sinh xã hội trong các cấp hội. Tổ chức thực hiện có hiệu quả 7 lĩnh vực hoạt động của hội chữ thập đỏ, đẩy mạnh việc huy động nguồn lực cho công tác hội đảm bảo đúng quy định của pháp luật.
Các đồng chí: Đặng Thanh Giang, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh tặng hoa chúc mừng đồng chí Vũ Đức Điến.
Tiếp thu ý kiến chỉ đạo, giao nhiệm vụ của đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, đồng chí Vũ Đức Điến bày tỏ niềm vinh dự, tự hào trước sự tin tưởng của các đồng chí lãnh đạo tỉnh và hứa trên cương vị công tác mới sẽ không ngừng nỗ lực phấn đấu, tận tâm, tận lực hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Tiếp tục kế thừa và phát huy những thành tích, kinh nghiệm của các thế hệ lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ tỉnh trong những năm qua; xây dựng tập thể đoàn kết, năng động, sáng tạo để thực hiện có hiệu quả các lĩnh vực hoạt động của Hội, góp phần vào công tác an sinh xã hội của tỉnh.
Thu Hoài
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
- Cử tri huyện Kiến Xương kiến nghị một số vấn đề liên quan đến môi trường, cơ chế, chính sách 22.07.2024 | 19:10 PM
- Kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 tại huyện Kiến Xương 22.07.2024 | 19:13 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 19:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang