Các đồng chí lãnh đạo tỉnh thăm và chúc mừng tăng ni, Phật tử tại huyện Vũ Thư
Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh tặng hoa chúc mừng đại đức Thích Minh Thành tại chùa Khánh Sơn, xã Vũ Vinh. Ảnh: Quỳnh Lưu
* Nhân đại lễ Phật đản Phật lịch 2565, dương lịch 2021, chiều ngày 11/5, đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh và các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Vũ Thư đã đến thăm, chúc mừng đại đức Thích Minh Thành, Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Vũ Thư, trụ trì chùa Khánh Sơn (chùa Bộ La, xã Vũ Vinh); ni sư Thích Đàm Hoa, Phó Trưởng ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Vũ Thư, trụ trì chùa Kiếu (xã Song An) và tăng ni, Phật tử 2 nhà chùa.
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh ghi nhận và biểu dương những đóng góp tích cực của các tăng ni, Phật tử trong thành tựu phát triển kinh tế - xã hội chung của địa phương. Nhân đại lễ Phật đản Phật lịch 2565, dương lịch 2021, đồng chí gửi lời chúc tốt đẹp tới các vị trụ trì, tăng, ni, Phật tử và bày tỏ mong muốn các vị tăng, ni, chức sắc gương mẫu, vận động Phật tử thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; tiếp tục đẩy mạnh các hoạt động nhân đạo, từ thiện.
Đặc biệt, hiện nay tình hình dịch Covid-19 đang diễn biến phức tạp, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh mong muốn các vị tăng ni, Phật tử thực hiện nghiêm chỉ đạo của cấp ủy, chính quyền các cấp và của Giáo hội Phật giáo Việt Nam về các biện pháp phòng, chống dịch, tuyệt đối không tổ chức các hoạt động sinh hoạt tôn giáo tập trung đông người, góp phần kiểm soát tốt dịch Covid-19, bảo đảm an toàn cho Phật tử và nhân dân.
Đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh và các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Vũ Thư thăm hỏi, động viên ni sư Thích Đàm Hoa tại chùa Kiếu (xã Song An).
Chiều ngày 11/5, đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm, chúc mừng đại đức Thích Thanh Ân, Chánh Thư ký Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, trụ trì chùa Đại Bi, xã Tân Hòa (Vũ Thư). Cùng đi có lãnh đạo huyện Vũ Thư.
Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc mừng đại đức Thích Thanh Ân, Chánh Thư ký Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, trụ trì chùa Đại Bi (xã Tân Hòa, Vũ Thư).
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần hỏi thăm sức khỏe và gửi lời chúc mừng đến các vị tăng ni, Phật tử đón một mùa Phật đản an lành, mạnh khỏe, hạnh phúc. Đồng chí đánh giá cao sự đóng góp của các tăng ni, Phật tử trong công cuộc xây dựng và phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Đặc biệt, để chung tay phòng, chống dịch Covid-19, đồng chí đề nghị các tăng ni, Phật tử thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch theo đúng chỉ đạo của Trung ương, của tỉnh, huyện; nâng cao ý thức, trách nhiệm, xác định rõ tầm quan trọng của cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khoá XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Nhóm phóng viên
Tin cùng chuyên mục
- Tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp (Suy yếu từ bão số 2) 23.07.2024 | 08:37 AM
- Tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp cao nhất 10 năm 23.07.2024 | 08:34 AM
- Chính phủ đặt mục tiêu GDP bình quân đầu người đạt 7.500 USD vào năm 2030 23.07.2024 | 08:35 AM
- Liên hoan truyền hình toàn quân lần thứ XIV có lượng tác phẩm tham dự lớn nhất 23.07.2024 | 08:35 AM
- Giá xuất khẩu gạo tăng cao 23.07.2024 | 08:35 AM
- Đông Bắc Bộ mưa rất to, cục bộ có nơi trên 300mm 23.07.2024 | 08:28 AM
- Những kỹ năng lái xe an toàn mùa mưa bão 23.07.2024 | 08:35 AM
- 4 trường hợp được phép chở 2 người trên xe máy không bị phạt từ 1/1/2025 23.07.2024 | 08:35 AM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 23.07.2024 | 08:28 AM
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần