Tiếp xúc cử tri với người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XV tại huyện Tiền Hải và thành phố Thái Bình
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV thuộc đơn vị bầu cử số 3 tiếp xúc cử tri tại thành phố Thái Bình.
Video: TXCT_TAI_TPTB_VA_TH-_tat_dat.mp4
Các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh; Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Hoàng Văn Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy cùng các ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV dự hội nghị. Hội nghị được tổ chức trong điều kiện thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19.
Buổi sáng, các ứng cử viên tiếp xúc cử tri tại huyện Tiền Hải, buổi chiều tiếp xúc cử tri tại thành phố Thái Bình. Tại hội nghị, cử tri đã nghe tiểu sử tóm tắt và chương trình hành động của 5 ứng cử viên thuộc đơn vị bầu cử số 3 gồm các ông, bà: Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Văn Thân, Chủ tịch Hiệp hội Doanh nghiệp nhỏ và vừa Việt Nam; Phạm Thị Thắng, Chủ tịch Công đoàn các khu công nghiệp tỉnh; Bùi Phương Chi, giáo viên Trường THPT Đông Tiền Hải.
Các ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV thuộc đơn vị bầu cử số 3 tiếp xúc cử tri tại thành phố Thái Bình.
Trình bày chương trình hành động của mình, 5 ứng cử viên đều thể hiện rõ khát vọng, mong muốn được đóng góp cho sự phát triển kinh tế - xã hội nhanh, bền vững gắn với bảo đảm quốc phòng, an ninh vững chắc của tỉnh. Các ứng cử viên đều khẳng định, nếu được tín nhiệm bầu làm đại biểu Quốc hội sẽ thường xuyên giữ mối liên hệ mật thiết với cử tri và nhân dân, lắng nghe ý kiến, tâm tư, nguyện vọng của cử tri và nhân dân, đưa tiếng nói, nguyện vọng của cử tri và nhân dân đến các cấp có thẩm quyền xem xét, giải quyết; tích cực xây dựng địa phương ngày càng phát triển.
Các ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV thuộc đơn vị bầu cử số 3 tiếp xúc cử tri tại Tiền Hải.
Đánh giá cao các ứng cử viên đại biểu Quốc hội khóa XV thuộc đơn vị bầu cử số 3, cử tri huyện Tiền Hải và thành phố Thái Bình khẳng định, những người ứng cử đều có năng lực, trình độ và bảo đảm đủ điều kiện, tiêu chuẩn của người đại biểu nhân dân. Bên cạnh đó, cử tri cũng gửi gắm nhiều kỳ vọng vào các ứng cử viên, sau khi trúng cử sẽ thực hiện đúng chương trình hành động của mình, thay mặt cử tri và nhân dân đề xuất với Quốc hội, các bộ, ngành và cấp có thẩm quyền quan tâm, giải quyết những vấn đề liên quan đến chính sách an sinh xã hội, bảo vệ môi trường, đẩy nhanh tiến độ xây dựng Khu kinh tế Thái Bình, các chính sách về nông nghiệp, nông dân, nông thôn.
Đại biểu và các cử tri dự hội nghị tại huyện Tiền Hải.
Đại diện cho các ứng cử viên, đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy cảm ơn sự tin tưởng, gửi gắm kỳ vọng của cử tri đối với các ứng cử viên; đồng thời ghi nhận những ý kiến, kiến nghị của cử tri, hứa nếu được cử tri tin tưởng, tín nhiệm bầu làm đại biểu Quốc hội sẽ đem hết năng lực và tâm huyết để thực hiện tốt vai trò người đại biểu nhân dân; đề xuất, kiến nghị với Trung ương và Quốc hội những cơ chế, chính sách hỗ trợ thực hiện các dự án đầu tư lớn, quan trọng, phục vụ phát triển kinh tế - xã hội và nâng cao đời sống nhân dân.
Thu Thủy – Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang