Hội nghị đại biểu tri thức năm 2017
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh chúc mừng hội nghị.
Dự hội nghị có Giáo sư, Viện sĩ Đặng Vũ Minh, Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam; đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; đại diện một số sở, ngành cùng 110 tri thức trẻ trong tỉnh.
Các phó giáo sư, tiến sĩ, thạc sĩ, bác sĩ chuyên khoa II được chúc mừng tại hội nghị.
Hiện nay, toàn tỉnh có trên 1.350 tri thức có trình độ trên đại học. Phát huy vai trò là lực lượng nòng cốt trong hoạt động sáng tạo và truyền bá tri thức, đội ngũ tri thức đã có nhiều đóng góp ở mọi lĩnh vực từ nghiên cứu, ứng dụng tiến bộ khoa học vào sản xuất, đời sống đến đào tạo nguồn nhân lực, phổ biến và cung cấp tri thức cho người dân. Tính riêng năm 2016, đội ngũ tri thức đã thực hiện 71 đề tài, dự án cấp tỉnh về ứng dụng, chuyển giao khoa học và công nghệ vào đời sống, sản xuất, phát triển kinh tế xã hội và xây dựng nông thôn mới.
Tại hội nghị, các đại biểu cùng tọa đàm về chủ đề tri thức, đề xuất giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh trên địa bàn tỉnh.
Các đại biểu tham gia tọa đàm.
Phát biểu tại hội nghị, Giáo sư, Viện sĩ Đặng Vũ Minh, Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam; đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao vai trò và những đóng góp của đội ngũ tri thức trong tỉnh thời gian qua đồng thời mong muốn các ban, ngành, đoàn thể tiếp tục quán triệt Nghị quyết của Ban Chấp hành Trung ương Đảng về xây dựng đội ngũ tri thức; mỗi cơ quan, đơn vị, trường học cần có kế hoạch cụ thể nhằm đẩy mạnh các phong trào thi đua phát huy sáng kiến; Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh cần đổi mới phương thức hoạt động, tăng cường liên kết với các hội thành viên tổ chức nhiều hoạt động, hội thi, cuộc thi sáng tạo; Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tiếp tục tập hợp, đoàn kết, phát huy tính sáng tạo của đội ngũ tri thức; đội ngũ tri thức tiếp tục phát huy năng lực sáng tạo, không ngừng trau dồi kiến thức xứng đáng với học hàm, học vị được trao.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp (Suy yếu từ bão số 2) 23.07.2024 | 08:37 AM
- Tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp cao nhất 10 năm 23.07.2024 | 08:34 AM
- Chính phủ đặt mục tiêu GDP bình quân đầu người đạt 7.500 USD vào năm 2030 23.07.2024 | 08:35 AM
- Liên hoan truyền hình toàn quân lần thứ XIV có lượng tác phẩm tham dự lớn nhất 23.07.2024 | 08:35 AM
- Giá xuất khẩu gạo tăng cao 23.07.2024 | 08:35 AM
- Đông Bắc Bộ mưa rất to, cục bộ có nơi trên 300mm 23.07.2024 | 08:28 AM
- Những kỹ năng lái xe an toàn mùa mưa bão 23.07.2024 | 08:35 AM
- 4 trường hợp được phép chở 2 người trên xe máy không bị phạt từ 1/1/2025 23.07.2024 | 08:35 AM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 23.07.2024 | 08:28 AM
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần