Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thành phố Thái Bình lần thứ XXVIII
Đồng chí Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Thái Bình trao tặng bức trướng cho tuổi trẻ thành phố Thái Bình.
Các đồng chí: Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; Nguyễn Thanh Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh tới dự.
Nhiệm kỳ 2012 - 2017, Đoàn Thanh niên thành phố luôn bám sát chương trình công tác, hoàn thành các chỉ tiêu, nhiệm vụ Nghị quyết Đại hội lần thứ XXVII đề ra. Công tác giáo dục chính trị, tư tưởng được chú trọng. Trong 5 năm đã phối hợp mở 21 lớp, thu hút hơn 2.500 lượt đoàn viên thanh niên (ĐVTN) tham gia. Các phong trào xung kích, tình nguyện phát triển kinh tế - xã hội và bảo vệ Tổ quốc, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, xung kích, tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng… đạt kết quả đáng ghi nhận: đã tổ chức hơn 300 buổi ra quân thu hút gần 5.000 lượt ĐVTN tham gia và thực hiện được 439 công trình, phần việc thanh niên cấp thành phố và cơ sở; có 483 trang trại và cơ sở sản xuất, kinh doanh do thanh niên làm chủ cho hiệu quả kinh tế cao, góp phần tích cực phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng văn minh đô thị và nông thôn mới.
Đồng chí Nguyễn Thanh Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh tặng hoa chúc mừng đại hội.
Với khẩu hiệu hành động “Tuổi trẻ thành phố tiên phong, gương mẫu, đoàn kết, sáng tạo”, nhiệm kỳ 2017 - 2022, Đoàn Thanh niên thành phố phấn đấu 100% cán bộ, 90% ĐVTN được quán triệt các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, của đoàn các cấp; tập hợp trên 80% thanh niên tham gia tổ chức đoàn, hội; 100% tổ chức đoàn, đội thực hiện tốt công tác giáo dục thanh thiếu nhi; 100% cán bộ đoàn các cấp được tham gia các lớp đào tạo, bồi dưỡng nâng cao trình độ, kỹ năng và nghiệp vụ công tác thanh niên; 100% đoàn cơ sở xây dựng và triển khai được các mô hình trang bị kỹ năng xã hội cho thanh thiếu niên; 85% đoàn xã, phường có mô hình tổ, đội, nhóm, câu lạc bộ thanh niên làm kinh tế giỏi; có ít nhất 8 - 10 công trình thanh niên về xây dựng văn minh đô thị và xây dựng nông thôn mới…
Ra mắt Ban Chấp hành Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thành phố Thái Bình khóa XXVIII, nhiệm kỳ 2017 – 2022.
Phát biểu tại đại hội, đồng chí Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố ghi nhận, biểu dương những thành tích đạt được của cán bộ, đoàn viên, thanh thiếu nhi thành phố nhiệm kỳ qua. Đồng chí Bí thư Thành ủy đề nghị thời gian tới Đoàn Thanh niên thành phố tăng cường giáo dục, bồi dưỡng lý tưởng cách mạng, ý chí tự lực, tự cường, truyền thống tốt đẹp của dân tộc, của Đảng bộ và nhân dân thành phố cho cán bộ, đoàn viên, thanh thiếu nhi. Tập trung xây dựng quan hệ đoàn kết, thống nhất trong lãnh đạo và hoạt động của đoàn; củng cố, nâng cao chất lượng tổ chức đoàn; không ngừng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, mở rộng và đa dạng hóa hình thức tập hợp thanh niên. Đẩy mạnh các phong trào hành động cách mạng; các hoạt động cần bám sát chương trình phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Làm tốt công tác chăm sóc, giáo dục thiếu niên, nhi đồng; chú trọng hoạt động đội trên địa bàn dân cư.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh thành phố khóa XXVIII, nhiệm kỳ 2017 - 2022 gồm 25 đồng chí; bầu đoàn đại biểu đi dự Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ XVII gồm 17 đồng chí.
Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- Tặng quà cho người có công với cách mạng dịp 27/7/2024 23.07.2024 | 18:02 PM
- Bữa cơm nghĩa tình tại nhà mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Nhớn, xã Đông Xuyên 23.07.2024 | 17:45 PM
- Công bố Lệnh của Chủ tịch nước đối với năm luật 23.07.2024 | 17:45 PM
- Khối tài chính - kinh tế - kỹ thuật: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 23.07.2024 | 17:17 PM
- Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và các anh hùng liệt sĩ 23.07.2024 | 17:43 PM
- Công an huyện Đông Hưng: 28 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong 6 tháng đầu năm 2024 được khen thưởng 23.07.2024 | 16:48 PM
- Kiến Xương: Tập huấn nghiệp vụ công tác dân vận của Đảng 23.07.2024 | 16:32 PM
- Quỳnh Phụ: Triển khai công tác phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn 23.07.2024 | 16:31 PM
- Những lời căn dặn của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng dành cho thế hệ trẻ (phần 2) 23.07.2024 | 16:12 PM
- Giải pháp trọng tâm thúc đẩy tăng trưởng, kiểm soát lạm phát, ổn định kinh tế vĩ mô tháng 7 và Quý III/2024 23.07.2024 | 17:18 PM
Xem tin theo ngày
-
Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024