Khai mạc chương trình “Trái tim cho em” tại Bệnh viện Nhi Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo Sở Y tế, Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel Thái Bình động viên người nhà bệnh nhân.
Tới dự có đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo Sở Y tế, Tập đoàn Viễn thông quân đội Viettel Thái Bình...
Chương trình “Trái tim cho em” là chương trình từ thiện hỗ trợ phẫu thuật miễn phí cho trẻ em nghèo dưới 16 tuổi tại Việt Nam; đồng thời hỗ trợ nâng cao năng lực y tế tổ chức các hoạt động khám, tầm soát bệnh tim bẩm sinh cho trẻ em. Chương trình do quỹ tấm lòng Việt, Đài Truyền hình Việt Nam, Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel thực hiện.
Tại Thái Bình, chương trình có sự phối hợp thực hiện của Bệnh viện Nhi Thái Bình, Bệnh viện Nhi Trung ương và Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel Thái Bình. Những trường hợp phát hiện bị bệnh tim bẩm sinh trong chương trình khám sàng lọc tại Thái Bình, nếu có hoàn cảnh khó khăn sẽ được Viettel Thái Bình hướng dẫn hoàn thiện thủ tục xin trợ giúp để được phẫu thuật miễn phí.
Trẻ em đến khám được lấy máu xét nghiệm.
Phát biểu tại buổi khai mạc, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh: Chương trình “Trái tim cho em” và hoạt động khám sàng lọc bệnh tim miễn phí cho trẻ em có ý nghĩa đặc biệt quan trọng, thể hiện được tinh thần xã hội hóa trong chăm sóc sức khỏe nhân dân, đặc biệt là trẻ em nghèo. Cảm ơn chương trình và các đơn vị phối hợp đã quan tâm đến trẻ em Thái Bình, đồng chí bày tỏ mong muốn thời gian tới tiếp tục nhận được nhiều hơn sự quan tâm hỗ trợ của chương trình cũng như Bệnh viện Nhi Trung ương, Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel, góp phần tạo cơ hội cho trẻ em nghèo nói chung, trẻ em mắc bệnh tim nói riêng được chẩn đoán, điều trị, nâng cao chất lượng cuộc sống.
Khi ra về, trẻ em đến khám bệnh tim được nhận quà từ Tập đoàn Viễn thông Quân đội Viettel Thái Bình.
Ngay sau lễ khai mạc, các hoạt động khám sàng lọc bệnh tim được triển khai với sự tham gia của tổng số 170 cán bộ nhân viên y tế, 10 bàn tiếp đón, 10 bàn khám, 5 máy siêu âm, 2 máy điện tim...
Hoạt động khám, sàng lọc bệnh tim miễn phí cho trẻ em sẽ tiếp tục trong 2 ngày, kết thúc vào chiều ngày 13/8.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Trao 241 suất quà cho nạn nhân chất độc da cam huyện Vũ Thư 08.08.2024 | 14:45 PM
- Một thuyền viên tàu cá thiệt mạng do rơi xuống biển 08.08.2024 | 14:46 PM
- Khánh thành công trình tu bổ, tôn tạo Di tích lịch sử Trường dạy làm báo Huỳnh Thúc Kháng:Ý nghĩa đặc biệt với báo giới cả nước 08.08.2024 | 11:37 AM
- Tăng cường vai trò của nghị viện trong giải quyết vấn đề ma túy 08.08.2024 | 14:21 PM
- Lễ thượng cờ kỷ niệm 57 năm Ngày thành lập ASEAN 08.08.2024 | 11:31 AM
- Tin dự báo nắng nóng tại Thái Bình 08.08.2024 | 11:31 AM
- Tin cảnh bão lũ trên các sông ở tỉnh Thái Bình 08.08.2024 | 11:44 AM
- Frozen 3 và những phim hoạt hình đáng mong chờ sắp ra mắt 08.08.2024 | 11:37 AM
- Ôtô điện đầu tiên gắn sẵn dây sạc 08.08.2024 | 11:37 AM
- Giá vàng miếng giảm nửa triệu đồng 08.08.2024 | 11:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư