Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tiếp và làm việc với Đoàn công tác Tập đoàn Toyoda Gosei
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tiếp và làm việc với Đoàn công tác Tập đoàn Toyoda Gosei (Nhật Bản).
Đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh dự buổi tiếp.
Tại buổi tiếp, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã thông tin tới ông Kato về kết quả chuyến thăm và làm việc tại Nhật Bản của Đoàn công tác tỉnh Thái Bình vừa qua.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao Tập đoàn Toyoda Gosei đã lựa chọn khu công nghiệp Tiền Hải để đầu tư xây dựng nhà máy chuyên sản xuất linh kiện bảo đảm an toàn như túi khí và vô lăng trong xe ô tô.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh cho biết, khu công nghiệp Tiền Hải có ý nghĩa kinh tế - chính trị quan trọng, với vị trí nằm ở trung tâm của khu vực các tỉnh phía Bắc, nằm trên hành lang phát triển kinh tế ven biển; có vị trí thuận lợi về giao thông đường bộ, gần tuyến đường bộ ven biển đang được xây dựng nối liền 6 tỉnh ven biển phía Bắc….
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh cam kết Thái Bình sẽ tạo mọi điều kiện thuận lợi trong quá trình Tập đoàn Toyoda Gosei triển khai đầu tư xây dựng nhà máy và đi vào hoạt động.
Thay mặt Đoàn công tác, ông Kato cảm ơn sự tiếp đón trọng thị mà các đồng chí lãnh đạo tỉnh Thái Bình đã dành cho Đoàn. Ông Kato giới thiệu tới đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh về quá trình hình thành và phát triển của Tập đoàn Toyoda Gosei. Hiện nay, Toyoda Gosei là nhà sản xuất hàng đầu thế giới về phụ tùng ô tô, chuyên cung cấp cho hãng xe Toyota, có mạng lưới gần 70 nhà máy, văn phòng đại diện ở 18 quốc gia và vùng lãnh thổ.
Vừa qua, Tập đoàn Toyoda Gosei đã ký kết hợp đồng thuê đất với diện tích 11,3 ha tại khu công nghiệp Tiền Hải do Tổng Công ty Viglacera làm chủ đầu tư. Ông Kato bày tỏ mong muốn Tập đoàn Toyoda Gosei sẽ tiếp tục nhận được sự quan tâm, giúp đỡ, tạo điều kiện từ phía tỉnh Thái Bình để nhà máy sớm được triển khai xây dựng và đi vào hoạt động…
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Tin dự báo mưa dông và cảnh báo mưa lớn cục bộ lốc, sét, gió giật mạnh tại Thái Bình 30.07.2024 | 10:24 AM
- Kiến Xương: Tăng cường các biện pháp bảo đảm an toàn thực phẩm 30.07.2024 | 10:26 AM
- Học sinh Việt Nam đạt 4 Huy chương Vàng và Bạc Olympic Hóa học quốc tế 30.07.2024 | 09:10 AM
- Sức mạnh “40”Kỳ 2: Nâng cao chất lượng tín dụng 30.07.2024 | 09:09 AM
- Những bộ phim giúp cải thiện tâm trạng 30.07.2024 | 09:10 AM
- Lịch thi đấu Olympic hôm nay 30/7: Phạm Thị Huệ đua tứ kết 30.07.2024 | 09:10 AM
- Nguyên nhân khiến động cơ ô tô không tản được nhiệt 30.07.2024 | 09:12 AM
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình 29.07.2024 | 19:36 PM
- Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng công tác thi đua, khen thưởng khối thi đua MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh 29.07.2024 | 19:37 PM
- Cử tri huyện Tiền Hải kiến nghị nhiều vấn đề về an sinh xã hội 29.07.2024 | 19:39 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng