Giao ban công tác tuyên giáo quý III năm 2017
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị. Ảnh: Nguyễn Thơi
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dự và chỉ đạo hội nghị. Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy chủ trì hội nghị.
Quý III/2017, ban tuyên giáo các cấp đã bám sát nhiệm vụ chính trị của tỉnh, sự chỉ đạo, hướng dẫn của Ban Tuyên giáo Trung ương làm tốt công tác thông tin, tuyên truyền và định hướng thông tin, tuyên truyền với những hình thức đa dạng, cụ thể, sinh động. Thường xuyên nắm tình hình tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân, tổng hợp kịp thời phản ánh đến cấp ủy, chính quyền để phục vụ công tác lãnh đạo, chỉ đạo và giải quyết ý kiến, nguyện vọng của người dân.
Ban tuyên giáo các cấp và các ngành trong khối tư tưởng văn hóa và lĩnh vực an ninh tư tưởng văn hóa đã nêu cao tinh thần, trách nhiệm, phối hợp chặt chẽ, cơ bản hoàn thành nhiệm vụ đề ra. Trong đó, Báo Thái Bình, Đài Phát thanh - Truyền hình Thái Bình đã đi sâu phản ánh một số vấn đề dư luận xã hội quan tâm, là cầu nối tích cực giữa người dân, doanh nghiệp với các cấp, các ngành.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung trao đổi, thảo luận một số vấn đề tuyên truyền về sử dụng nước sạch nông thôn, xây dựng nông thôn mới, tuyển quân, chống úng cho lúa và rau màu vụ đông; quản lý đất đai; giải phóng mặt bằng... Các đại biểu cũng đề nghị tỉnh tiếp tục hỗ trợ các xã khó khăn xây dựng nông thôn mới; chỉ đạo một số doanh nghiệp nước sạch thực hiện đúng quy định đã ban hành để đẩy nhanh tiến độ đấu nối sử dụng nước sạch; Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức tập huấn cho báo cáo viên cấp xã phương pháp, định hướng nội dung công tác khoa giáo…
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đánh giá cao những kết quả đạt được của ban tuyên giáo các cấp góp phần thực hiện các nhiệm vụ chính trị của tỉnh, đồng thời chỉ ra một số tồn tại, hạn chế cần khắc phục.
Về nhiệm vụ trong thời gian tới, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị ban tuyên giáo các cấp nắm bắt các nhiệm vụ trọng tâm của tỉnh năm 2017 để tập trung tuyên truyền, phản ánh nhằm nâng cao nhận thức, sự hưởng ứng của các tầng lớp nhân dân, trong đó chú trọng tuyên truyền chương trình nước sạch nông thôn, xây dựng nông thôn mới, cải cách hành chính, cải thiện môi trường đầu tư. Nắm bắt tình hình tư tưởng của nhân dân để định hướng dư luận, tùy từng thời điểm tổ chức tuyên truyền với nội dung, phương pháp khác nhau. Các cơ quan tuyên truyền tiếp tục đổi mới nội dung, phương thức để tạo sự đồng thuận trong thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, của địa phương.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổng hợp các ý kiến, kiến nghị của lãnh đạo ban tuyên giáo các huyện, thành phố, các cơ quan khối tư tưởng, văn hóa, xem xét giải đáp kịp thời.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp (Suy yếu từ bão số 2) 23.07.2024 | 08:37 AM
- Tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp cao nhất 10 năm 23.07.2024 | 08:34 AM
- Chính phủ đặt mục tiêu GDP bình quân đầu người đạt 7.500 USD vào năm 2030 23.07.2024 | 08:35 AM
- Liên hoan truyền hình toàn quân lần thứ XIV có lượng tác phẩm tham dự lớn nhất 23.07.2024 | 08:35 AM
- Giá xuất khẩu gạo tăng cao 23.07.2024 | 08:35 AM
- Đông Bắc Bộ mưa rất to, cục bộ có nơi trên 300mm 23.07.2024 | 08:28 AM
- Những kỹ năng lái xe an toàn mùa mưa bão 23.07.2024 | 08:35 AM
- 4 trường hợp được phép chở 2 người trên xe máy không bị phạt từ 1/1/2025 23.07.2024 | 08:35 AM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 23.07.2024 | 08:28 AM
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần