Kiểm tra tiến độ xây dựng một số dự án công nghiệp, thương mại trên địa bàn tỉnh
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tại nhà máy sản xuất linh kiện, phụ tùng ô tô xuất khẩu của Công ty TNHH U-Li Việt Nam.
Nhà máy sản xuất linh kiện, phụ tùng ô tô xuất khẩu do Công ty TNHH U-Li Việt Nam thuộc Tập đoàn Chipech Đài Loan làm chủ đầu tư với tổng mức đầu tư 30 triệu USD cho hai giai đoạn. Hiện nay, nhà máy đang trong giai đoạn lắp đặt dây chuyền, thiết bị, dự kiến tháng 11 đi vào hoạt động giai đoạn 1, sau khi hoàn thiện hai giai đoạn sẽ tạo việc làm cho khoảng 6.000 lao động với mức thu nhập từ 5 – 10 triệu đồng/người/tháng.
Với tổng vốn đầu tư 410 tỷ đồng, nhà máy may công nghệ cao của Công ty Cổ phần Sản xuất hàng thể thao dự kiến tạo việc làm cho 4.500 lao động. Giai đoạn 1 gồm 1 nhà kho, 1 xưởng sản xuất với tổng diện tích 4ha đang được triển khai xây dựng, dự kiến hoàn thành và đi vào sử dụng 31/12/2017. Giai đoạn 2 gồm 2 nhà xưởng, 1 nhà xe, 1 nhà ăn với diện tích 5,2ha, dự kiến hoàn thành và đi vào sử dụng cuối tháng 3/2018.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tiến độ thi công nhà máy may công nghệ cao của Công ty Cổ phần Sản xuất hàng thể thao.
Sau khi đi kiểm tra thực tế, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh hoan nghênh và đánh giá cao sự nỗ lực của các doanh nghiệp trong việc triển khai dự án, đồng thời bày tỏ kỳ vọng sau khi đi vào hoạt động, các doanh nghiệp sẽ đóng góp tích cực vào kim ngạch xuất khẩu của tỉnh. Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị các nhà đầu tư cần đẩy nhanh tiến độ xây dựng, bảo đảm an toàn lao động cũng như chất lượng công trình; chú trọng tới công tác phòng cháy, chữa cháy; quan tâm việc đào tạo lao động; chăm lo tốt cho đời sống của người lao động khi các dự án chính thức đi vào hoạt động.
Cũng trong sáng ngày 17/10, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã đi kiểm tra hoạt động sản xuất của Công ty Cổ phần Thương mại Bông sợi Hoàng Tuấn (cụm công nghiệp Vũ Thư) và tiến độ thi công Trung tâm Thương mại huyện Vũ Thư.
Lưu Ngần
Tin cùng chuyên mục
- Olympic Paris 2024: Những sàn đấu mang tính biểu tượng 23.07.2024 | 11:16 AM
- Olympic 2024: Các VĐV Việt Nam sẵn sàng thực hiện nhiệm vụ với quyết tâm cao 23.07.2024 | 11:16 AM
- Kiều bào Lào khắc sâu công lao và tình cảm của Tổng Bí thư 23.07.2024 | 11:16 AM
- Xe tải biến thành nhà hàng di động trong vài phút 23.07.2024 | 11:17 AM
- Nông dân Vũ Thư: Thực hiện các biện pháp chăm sóc và bảo vệ lúa mùa 23.07.2024 | 11:11 AM
- Tăng nguồn lực cho tín dụng chính sách 23.07.2024 | 11:10 AM
- Bánh đậu xanh - Món ăn thanh nhiệt, giải độc 23.07.2024 | 11:10 AM
- Ít nhất 50 người chết do lở đất ở miền nam Ethiopia 23.07.2024 | 11:10 AM
- Ông Awang Bemee Awang Ali Basah làm Chủ tịch Thượng viện Malaysia 23.07.2024 | 11:11 AM
- Quỳnh Phụ: Bảo đảm an toàn lồng bè nuôi cá, phòng chống bão số 2 23.07.2024 | 11:10 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần