Kiến Xương: 79 tập thể và cá nhân được khen thưởng trong cuộc diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2017
Đồng chí Phạm Văn Xuyên trao Bằng khen của UBND tỉnh cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc tiêu biểu. Ảnh: Khắc Duẩn
Các đồng chí: Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Trong 1,2 ngày, cuộc diễn tập đã hoàn thành tốt các nội dung: chuyển trạng thái sẵn sàng chiến đấu; diễn tập vận hành cơ chế và diễn tập thực binh bảo đảm đạt mục đích, yêu cầu đề ra, an toàn tuyệt đối về người, vũ khí, trang bị. Thông qua cuộc diễn tập đã trang bị cho cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể các cấp và địa phương nhiều kinh nghiệm trong lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương, xây dựng khu vực phòng thủ huyện vững chắc, góp phần tăng cường, củng cố quốc phòng, an ninh, giữ vững ổn định chính trị, tạo điều kiện thuận lợi để phát triển kinh tế, xã hội của địa phương.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ghi nhận và biểu dương những kết quả đạt được trong công tác chuẩn bị, thực hành diễn tập khu vực phòng thủ huyện Kiến Xương. Trước yêu cầu, nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương trong tình hình mới, đồng chí yêu cầu cấp ủy, chính quyền, lực lượng vũ trang, nhân dân huyện Kiến Xương phát huy kết quả đạt được từ cuộc diễn tập khu vực phòng thủ huyện; bám sát nghị quyết lãnh đạo của Đảng, Bộ Quốc phòng, Quân khu 3 và của tỉnh quán triệt tới cán bộ, đảng viên, lực lượng vũ trang và nhân dân; tăng cường giáo dục chính trị tư tưởng cho các lực lượng, xây dựng thế trận lòng dân vững chắc; chú trọng phát triển kinh tế gắn với quốc phòng an ninh và đầu tư xây dựng tiềm lực quốc phòng an ninh ngày càng vững mạnh. Sau cuộc diễn tập, cấp ủy, chính quyền, lực lượng vũ trang nhanh chóng bổ sung các văn kiện tác chiến, tổ chức nắm chắc tình hình, vấn đề phức tạp nảy sinh trên địa bàn để kịp thời xử lý có hiệu quả. Toàn huyện thi đua phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ quốc phòng địa phương năm 2017, tổng kết, rút kinh nghiệm nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương và triển khai tốt công tác tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ năm 2018; thực hiện tốt các chính sách hậu phương quân đội và xây dựng Kiến Xương thành khu vực phòng thủ vững chắc của tỉnh.
Tình huống lực lượng bộ binh áp sát mục tiêu tấn công địch trong cuộc diễn tập. Ảnh: Khắc Duẩn
Tổng kết cuộc diễn tập, Ban tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện đã trao bằng khen, giấy khen của UBND tỉnh, Bộ CHQS tỉnh và UBND huyện cho 79 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc.
Trước đó, Ban tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện Kiến Xương đã tổ chức diễn tập thực binh Tiểu đoàn bộ binh huyện thực hành đánh địch đổ bộ đường không tại cánh đồng Hưng Long, thị trấn Thanh Nê.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang