Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh: Giám sát tại Công ty Cổ phần Môi trường và công trình đô thị tỉnh
Các đại biểu tham dự buổi giám sát.
Các đồng chí: Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Phạm Văn Tuân, Phó trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh chủ trì buổi giám sát.
Năm 2015, Công ty TNHH Một thành viên Môi trường và công trình đô thị Thái Bình thực hiện cổ phần hóa, chuyển đổi thành Công ty Cổ phần Môi trường và công trình đô thị tỉnh Thái Bình với vốn điều lệ gần 42 tỷ đồng, trong đó vốn nhà nước nắm giữ 60%. Sau cổ phần, việc quản lý, sử dụng vốn nhà nước của Công ty luôn bảo đảm tiết kiệm, hợp lý, hợp pháp; việc quản lý, điều hành hoạt động sản xuất kinh doanh được công khai, minh bạch. Hội đồng quản trị, Ban giám đốc Công ty chỉ đạo thực hiện đầy đủ, kịp thời giải quyết các chế độ, quyền lợi theo quy định cho cán bộ, công nhân viên. Hoạt động sản xuất kinh doanh của Công ty sau cổ phần vẫn phát huy hiệu quả. Năm 2016, doanh thu của Công ty đạt gần 76 tỷ đồng, tăng so với năm 2015 là trên 16,2 tỷ đồng, nộp ngân sách nhà nước gần 8 tỷ đồng.
Tại buổi giám sát, lãnh đạo Công ty Cổ phần Môi trường và công trình đô thị tỉnh Thái Bình đã giải trình, làm rõ những vấn đề thành viên đoàn giám sát quan tâm về những kết quả nổi bật sau cổ phần hóa; thu nhập và tâm tư của người lao động sau cổ phần; giải pháp nâng cao hiệu quả thu gom, xử lý rác thải sinh hoạt trên địa bàn thành phố; khó khăn, vướng mắc sau cổ phần hóa…
Phát biểu tại buổi giám sát, đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh đánh giá cao sự nỗ lực và kết quả Công ty Cổ phần Môi trường và công trình đô thị tỉnh Thái Bình đã đạt được trong thời gian qua, góp phần giữ cho thành phố sáng, xanh, sạch, đẹp; đồng thời chia sẻ khó khăn với toàn thể cán bộ, công nhân viên Công ty. Đồng chí cũng tiếp thu kiến nghị của lãnh đạo Công ty chuyển các cấp, các ngành liên quan xem xét, giải quyết, tổng hợp trình Ủy ban thường vụ Quốc hội; đồng thời đề nghị Công ty tiếp thu ý kiến của các thành viên trong đoàn bổ sung, chỉnh sửa hoàn thiện báo cáo, gửi đoàn giám sát.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang