Các đồng chí lãnh đạo tỉnh thăm, chúc tết doanh nghiệp
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm và chúc tết Công ty Cổ phần Giống cây trồng Thái Bình.
* Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm và chúc tết Công ty Cổ phần Tập đoàn Hương Sen, Công ty Cổ phần Bitexco Nam Long, Công ty Cổ phần Giống cây trồng Thái Bình, Công ty TNHH MTV Xăng dầu Thái Bình, Công ty Cổ phần Xăng dầu dầu khí Thái Bình, Công ty TNHH Điện cơ Aidi (thành phố Thái Bình) và Nhà máy MXP 5 thuộc Công ty Cổ phần sản xuất hàng thể thao (cụm công nghiệp Vũ Ninh, Kiến Xương).
Cùng đi có các đồng chí: Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam tỉnh; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Tại các nơi đến thăm, đại diện các doanh nghiệp đã báo cáo kết quả hoạt động sản xuất, kinh doanh năm 2017 và phương hướng nhiệm vụ năm 2018, đồng thời gửi lời cảm ơn sâu sắc tới lãnh đạo Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh và các sở, ban, ngành của tỉnh đã tạo điều kiện thuận lợi để các doanh nghiệp ổn định, đẩy mạnh sản xuất, kinh doanh, hoàn thành thắng lợi các mục tiêu kế hoạch đề ra.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm Nhà máy MXP 5 thuộc Công ty Cổ phần sản xuất hàng thể thao (cụm công nghiệp Vũ Ninh, Kiến Xương).
Phát biểu tại các doanh nghiệp, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao những nỗ lực cũng như những kết quả đạt được trong sản xuất, kinh doanh của các doanh nghiệp, đồng thời gửi lời chúc mừng năm mới tới các doanh nhân, doanh nghiệp và người lao động trong các nhà máy.
Đồng chí mong muốn thời gian tới các doanh nghiệp tiếp tục duy trì hoạt động sản xuất hiệu quả, tích cực nghiên cứu mở rộng thị trường, tái cơ cấu doanh nghiệp, đa dạng hóa sản phẩm, đầu tư trang thiết bị hiện đại, bảo đảm môi trường, chấp hành nghiêm chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước cũng như các quy định của địa phương, góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tặng quà tại Nhà máy sản xuất Amon Nitrat.
* Chiều ngày 21/2, đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh tới thăm và chúc tết một số doanh nghiệp trên địa bàn huyện Thái Thụy: Nhà máy Nhiệt điện Thái Bình 1, Nhà máy Nhiệt điện Thái Bình 2, Nhà máy sản xuất Amon Nitrat, Công ty Cổ phần Đại Dương, Công ty TNHH Vận tải thủy bộ Hải Hà.
Cùng đi có các đồng chí: Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Đại Tá Nguyễn Văn Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh; Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh.
Tại những nơi đến thăm, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã nghe đại diện các doanh nghiệp, nhà máy báo cáo kết quả hoạt động sản xuất, kinh doanh năm 2017 và tiến độ xây dựng dự án, đồng thời cảm ơn sâu sắc tới Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, các sở, ban, ngành của tỉnh thời gian qua đã tạo điều kiện thuận lợi cho các doanh nghiệp, chủ đầu tư đẩy mạnh hoạt động sản xuất, kinh doanh và đẩy nhanh tiến độ xây dựng dự án.
Phát biểu tại những nơi đến thăm, đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh đánh giá cao những kết quả mà các doanh nghiệp, nhà máy đã đạt được trong việc triển khai xây dựng dự án và sản xuất, kinh doanh. Qua đó, góp phần thúc đẩy vào sự phát triển kinh tế, xã hội của tỉnh trong năm 2017.
Đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tặng quà tại Công ty TNHH Vận tải thủy bộ Hải Hà.
Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh mong muốn, bước sang năm 2018 các doanh nghiệp, nhà máy tiếp tục nỗ lực trong hoạt động sản xuất, kinh doanh, đẩy nhanh tiến độ xây dựng dự án, đồng thời thực hiện tốt nghĩa vụ nộp thuế với Nhà nước, quan tâm nhiều hơn nữa tới công tác an sinh xã hội…
Thu Thuỷ - Trần Tuấn
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang