Lời cảm ơn
Rước kiệu tại đại lễ giỗ tổ. Ảnh minh họa
Ban Chấp hành họ Trần Việt Nam xin trân trọng cảm ơn sự quan tâm lãnh đạo của các cấp ủy đảng, chính quyền, MTTQ các cấp; sự giúp đỡ của các ban, ngành, đoàn thể, tổ chức xã hội, Giáo hội Phật giáo Việt Nam; sự phối hợp chặt chẽ của các dòng họ bạn đã tạo nên sức mạnh đoàn kết để họ Trần Việt Nam phát huy truyền thống vẻ vang của vương triều Trần và hào khí Đông A trong sự nghiệp đổi mới .
Ban Chấp hành họ Trần Việt Nam cũng xin gửi lời cảm ơn sâu sắc tới các vị Thượng tọa, Đại đức, chư tôn tăng ni các thiền viện: Đồng Nai, Thành phố Hồ Chí Minh, Chính Pháp (Tuyên Quang), Tây Thiên (Vĩnh Phúc), Sùng Phúc (Hà Nội) thuộc Giáo hội Phật giáo Việt Nam; ban giám hiệu, các thầy cô giáo và sinh viên Trường Đại học Tân Trào (Tuyên Quang), Đại học Văn hóa Hà Nội đã phối hợp với Ban Chấp hành họ Trần Việt Nam, UBND huyện Hưng Hà, Hội UNESCO bảo tồn văn hóa các dân tộc Việt Nam và Tập đoàn Hương Sen đồng tổ chức các hoạt động đại lễ theo đúng nghi thức văn hóa nhà Trần kết hợp với nghi lễ đạo Phật Việt Nam bảo đảm trang nghiêm, trọng thể, để lại ấn tượng sâu sắc đối với toàn thể đại biểu và bà con về dự đại lễ; cảm ơn Liên hiệp các Hội UNESCO Việt Nam, các nhà khoa học, nhà nghiên cứu lịch sử, các anh hùng, tướng lĩnh lực lượng vũ trang, các trí thức, doanh nhân là người họ Trần Việt Nam, các vị Ủy viên Ban Chấp hành họ Trần Việt Nam các địa phương và bà con họ Trần cùng người dân trong và ngoài nước; cảm ơn các đoàn tế, thanh đồng đã về tế Tổ, thực hành tín ngưỡng thờ Mẫu Việt Nam, các tổ chức, cá nhân trong cả nước đã tâm huyết với dòng họ, phát tâm công đức để tiếp tục xây dựng khu di tích; lãnh đạo, phóng viên các cơ quan thông tấn, báo chí đã về dự và đưa tin tuyên truyền về đại lễ.
Trong quá trình tổ chức đại lễ, Ban Chấp hành họ Trần Việt Nam và Tập đoàn Hương Sen đã tập trung cơ sở vật chất và nhân lực cao nhất song không tránh khỏi sơ xuất, kính mong các vị đại biểu, quý vị khách quý lượng thứ.
Xin trân trọng cảm ơn!
TM/ BCH HỌ TRẦN VIỆT NAM
CHỦ TỊCH
Anh hùng Lao động - Nghệ nhân Trần Văn Sen
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định điều động, bổ nhiệm chức vụ Phó Giám đốc Kho bạc Nhà nước Thái Bình 17.07.2024 | 18:50 PM
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024 17.07.2024 | 18:54 PM
- Khối thi đua các hội có tính chất đặc thù cấp tỉnh: Sơ kết phong trào thi đua và công tác khen thưởng 17.07.2024 | 18:54 PM
- Thái Bình xếp thứ 11 về trung bình điểm thi các môn trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 17.07.2024 | 18:55 PM
- Công bố quyết định bổ nhiệm 2 Thứ trưởng Công an 17.07.2024 | 16:58 PM
- Xí nghiệp Veston Hưng Hà: Đi đầu xanh hóa sản xuất để hội nhập 17.07.2024 | 16:58 PM
- Thái Thụy: Hỗ trợ xây dựng 7 căn nhà đại đoàn kết cho hộ nghèo 17.07.2024 | 16:59 PM
- Hưng Hà: Tổ chức giải cầu lông, kéo co công nhân viên chức, lao động, lực lượng vũ trang huyện 17.07.2024 | 17:00 PM
- Khám phá ngôi làng cổ đẹp như tranh của Nhật Bản 17.07.2024 | 17:00 PM
- 10 sự thật thú vị về thành phố Houston, Texas 17.07.2024 | 17:00 PM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh