Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố: tổng kết phong trào thi đua "Hai tốt"
Thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ, đồng chí Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố trao cờ đơn vị xuất sắc trong phong trào thi đua năm học 2017- 2018 và bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho một cá nhân. Ảnh: Thành Tâm
Tới dự có các đồng chí: Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Năm học 2017 - 2018, ngành Giáo dục và Đào tạo thành phố đã hoàn thành xuất sắc các mục tiêu đề ra, được suy tôn là đơn vị dẫn đầu trong phong trào giáo dục toàn tỉnh. Toàn ngành tiếp tục đẩy mạnh việc "Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, tạo sự chuyển biến tích cực trong việc thực hiện "Nhà giáo mẫu mực, học sinh chăm ngoan, môi trường giáo dục lành mạnh”. Nâng cao chất lượng và hiệu quả các hoạt động giáo dục. Đội ngũ cán bộ giáo viên năng động, sáng tạo tích cực trong các hoạt động đổi mới giáo dục. Tỷ lệ giáo viên đạt chuẩn 100%, trong đó trên chuẩn 94,1%. Tỷ lệ giáo viên giỏi cấp tỉnh 11,8%, giáo viên giỏi cấp thành phố 35,3%. Trong năm học, toàn thành phố có 59 học sinh đạt huy chương cấp Quốc gia, 64 học sinh đoạt giải cấp tỉnh và 478 học sinh đạt giải cấp thành phố. Trên 600 tập thể và cá nhân được Thủ tướng Chính phủ, Bộ Giáo dục và Đào tạo, UBND tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo và UBND thành phố khen thưởng.
Thừa ủy quyền của Bộ Giáo dục và Đào tạo, đồng chí Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy trao cờ, bằng khen của Bộ Giáo dục và Đào tạo cho các tập thể và cá nhân. Ảnh: Thành Tâm
Năm học 2018 - 2019, ngành Giáo dục và Đào tạo thành phố quyết tâm giữ vững vị trí thứ nhất trong phong trào giáo dục toàn tỉnh, không để hiện tượng cán bộ, giáo viên, học sinh vi phạm chính sách pháp luật của Nhà nước, tệ nạn xã hội. Tham dự các cuộc thi dành cho giáo viên, học sinh phấn đấu đạt vị trí thứ nhất; phấn đấu tăng từ 4 - 6 trường đạt chuẩn quốc gia mức độ II; 100% các đơn vị phấn đấu đạt tập thể lao động tiên tiến; mỗi cấp học đều xây dựng được những đơn vị điển hình, dẫn đầu toàn tỉnh.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- Olympic Paris 2024: Những sàn đấu mang tính biểu tượng 23.07.2024 | 11:16 AM
- Olympic 2024: Các VĐV Việt Nam sẵn sàng thực hiện nhiệm vụ với quyết tâm cao 23.07.2024 | 11:16 AM
- Kiều bào Lào khắc sâu công lao và tình cảm của Tổng Bí thư 23.07.2024 | 11:16 AM
- Xe tải biến thành nhà hàng di động trong vài phút 23.07.2024 | 11:17 AM
- Nông dân Vũ Thư: Thực hiện các biện pháp chăm sóc và bảo vệ lúa mùa 23.07.2024 | 11:11 AM
- Tăng nguồn lực cho tín dụng chính sách 23.07.2024 | 11:10 AM
- Bánh đậu xanh - Món ăn thanh nhiệt, giải độc 23.07.2024 | 11:10 AM
- Ít nhất 50 người chết do lở đất ở miền nam Ethiopia 23.07.2024 | 11:10 AM
- Ông Awang Bemee Awang Ali Basah làm Chủ tịch Thượng viện Malaysia 23.07.2024 | 11:11 AM
- Quỳnh Phụ: Bảo đảm an toàn lồng bè nuôi cá, phòng chống bão số 2 23.07.2024 | 11:10 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần