Gặp mặt cán bộ quân đội nghỉ hưu, nghỉ công tác trên địa bàn tỉnh
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và đại biểu dự hội nghị gặp mặt. Ảnh: Thành Tâm
Các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy và đại biểu Quân khu 3 tới dự.
Tại buổi gặp mặt, các đại biểu đã nghe lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh thông báo tóm tắt kết quả nổi bật công tác quân sự, quốc phòng địa phương năm 2018, tình hình thời sự trong nước, khu vực và quốc tế trong thời gian qua; đồng thời cùng nhau ôn lại kỷ niệm hào hùng trong sự nghiệp đấu tranh, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc qua các thời kỳ, sự lớn mạnh của Quân đội nhân dân Việt Nam trong 74 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành.
Các cán bộ quân đội nghỉ hưu, nghỉ công tác của Bộ CHQS tỉnh bày tỏ vui mừng, phấn khởi và đánh giá cao kết quả của lực lượng vũ trang tỉnh đạt được những năm qua; đồng thời mong muốn các cơ quan, đơn vị trong lực lượng vũ trang tỉnh tiếp tục phát huy truyền thống Bộ đội Cụ Hồ, xây dựng lực lượng vũ trang tỉnh ngày càng vững mạnh toàn diện, đóng góp tích cực vào sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Các đại biểu dự hội nghị gặp mặt. Ảnh: Thành Tâm
Phát biểu tại buổi gặp mặt, thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ tỉnh, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh ghi nhận, biểu dương những đóng góp và cống hiến to lớn của các thế hệ cán bộ quân đội trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc cũng như trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; đồng thời mong muốn các cán bộ quân đội đã nghỉ hưu, nghỉ công tác tiếp tục phát huy kinh nghiệm, bản lĩnh chính trị, trình độ, trí tuệ để tham gia tích cực vào sự phát triển của địa phương; tham gia tích cực các phong trào của hội cựu chiến binh, cựu quân nhân phát động; tiếp tục đóng góp nhiều ý kiến, kinh nghiệm quý báu để xây dựng lực lượng vũ trang tỉnh vững mạnh toàn diện; tiếp tục phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, gương mẫu đi đầu trong thực hiện các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước và các quy định của địa phương, tích cực tham gia xây dựng cơ sở chính trị vững mạnh; thường xuyên tham gia giáo dục lòng yêu nước, truyền thống cách mạng cho thế hệ trẻ, thực sự là tấm gương sáng cho nhân dân, gia đình và con cháu noi theo.
Biểu diễn văn nghệ tại hội nghị gặp mặt. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh mong muốn đội ngũ cán bộ nghỉ hưu, nghỉ công tác trên địa bàn tích cực có nhiều đóng góp trong xây dựng nền quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân vững mạnh ngay từ cơ sở, phát huy vai trò nòng cốt trong phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc; tham gia có hiệu quả việc xây dựng và củng cố các tổ chức tự quản, xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, xây dựng đời sống văn hóa mới và phòng, chống tệ nạn xã hội trên địa bàn. Trước mắt, các đồng chí cùng với cấp ủy, chính quyền và các tổ chức đoàn thể địa phương làm tốt các nhiệm vụ trọng tâm cuối năm 2018, đầu năm 2019, trong đó, đẩy mạnh triển khai, thực hiện các nhiệm vụ giải pháp cơ cấu lại nền kinh tế, tập trung giải phóng mặt bằng để khởi công một số dự án trọng điểm trên địa bàn tỉnh; làm tốt công tác thăm hỏi, động viên, tặng quà gia đình chính sách, người có công, hộ nghèo và người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong dịp tết nguyên đán, bảo đảm an sinh xã hội; tiếp tục thực hiện Pháp lệnh số 16 và Nghị định số 36 của Chính phủ, bảo đảm an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng, chống tham nhũng, lãng phí; đồng thời, tham gia tuyên truyền, vận động thanh niên thực hiện nghĩa vụ quân sự năm 2019, góp phần cùng với địa phương hoàn thành công tác tuyển quân, bảo đảm 100% chỉ tiêu giao quân, chất lượng tốt...
Tất Đạt - Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang