Vũ Thư triển khai công tác bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Kỷ Hợi
Các đại biểu dự hội nghị.
Các đồng chí: Vũ Đức Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ , Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy; Vũ Mạnh Hiền, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Năm 2018, đặc biệt dịp Tết Nguyên đán Mậu Tuất, huyện Vũ Thư tập trung cao công tác bảo đảm an ninh trật tự, thực hiện nghiêm các quy định về quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo. Kết quả, huyện vận động thu hồi được 8 khẩu súng, 132 viên đạn các loại, 27 kíp nổ, 60 vũ khí thô sơ, 6,3 kg pháo. Huyện duy trì từ đêm giao thừa đến nay không có tiếng pháo nổ trên địa bàn; không có vụ việc vi phạm về pháo; an ninh trật tự được giữ vững.
Để bảo đảm an ninh trật tự Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019, Huyện ủy, UBND huyện Vũ Thư đã ban hành nhiều văn bản chỉ đạo, tiến hành kiện toàn Ban chỉ đạo Phòng chống tội phạm, thực hiện Luật số 14/2017/QH14 ngày 1/7/2018 về quản lý vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và Nghị định số 36/2009/NĐ-CP về quản lý, sử dụng pháo. Huyện chỉ đạo các địa phương huy động cả hệ thống chính trị tham gia công tác bảo đảm an ninh trật tự, trật tự an toàn giao thông dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi năm 2019; đẩy mạnh tuyên truyền bằng nhiều hình thức để nhân dân nắm vững, thực hiện tốt Luật số 14, Nghị định số 36; tổ chức ký cam kết với 100% hộ dân, cơ quan, đơn vị, trường học, hộ kinh doanh không sử dụng, tàng trữ, buôn bán, vận chuyển pháo và vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ. Công an huyện tăng cường phối hợp đẩy mạnh các biện pháp đấu tranh, ngăn chặn, thu hồi, kiên quyết xử lý nghiêm các trường hợp vị phạm về pháo, vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ. Đồng thời, các đơn vị, trường học, địa phương triển khai ra quân thực hiện Chỉ thị số 04 của UBND tỉnh về giải tỏa vi phạm hành lang an toàn giao thông, tiến hành tổng vệ sinh môi trường, bóc gỡ tờ rơi quảng cáo sai quy định; góp phần giữ ổn định an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, tạo môi trường sạch đẹp, lành mạnh để nhân dân vui tết đón xuân Kỷ Hợi 2019.
Lãnh đạo UBND huyện Vũ Thư trao giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích tiêu biểu.
Tại hội nghị, lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Vũ Thư đã trao giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác bảo đảm an ninh trật tự dịp Tết Nguyên đán Mậu Tuất 2018.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang