Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh thăm, tặng quà, chúc tết tại một số địa phương
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh kiểm tra đột xuất công tác bảo đảm an ninh trật tự và chuẩn bị đón tết tại xã Độc Lập.
Cùng đi có lãnh đạo một số sở, ban, ngành, doanh nghiệp trong tỉnh.
Tại xã Thái Phương và xã Hồng Minh (Hưng Hà), đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đã thông tin một số thành tựu công tác phát triển kinh tế, văn hoá, xã hội năm 2018, những định hướng phát triển của tỉnh năm 2019 và các dự án, cơ hội phát triển của tỉnh, của huyện. Khẳng định sự quan tâm của tỉnh đối với các gia đình chính sách, đối tượng bảo trợ, hộ nghèo và tình hình chăm lo tết cho bà con nhân dân trong tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh cũng thăm hỏi tình hình chuẩn bị cho nhân dân đón Tết tại các địa phương; giao lãnh đạo huyện, lãnh đạo xã tập trung mọi điều kiện chăm lo bảo đảm cho nhân dân trong địa bàn đón năm mới an toàn, tiết kiệm.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh trao quà tết cho xã Hồng Minh.
Thay mặt Tỉnh uỷ, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh cũng cảm ơn sự đồng hành của các doanh nghiệp, nhà hảo tâm luôn quan tâm chăm lo tết cho đối tượng chính sách, đối tượng bảo trợ xã hội.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh và các đồng chí lãnh đạo các sở, ngành, doanh nghiệp đã trao tặng 150 suất quà tết cho các gia đình chính sách, người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn của xã Hồng Minh và Thái Phương, mỗi suất quà trị giá 500.000 đồng. Đồng chí chúc bà con năm mới nhiều sức khoẻ, đón tết vui vẻ đầm ấm, nỗ lực vươn lên sớm thoát khỏi cuộc sống khó khăn.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh trao quà tết cho hộ nghèo tại xã Thái Phương.
Cũng trong buổi sáng, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đã về xã Độc Lập và xã Minh Hòa kiểm tra đột xuất công tác bảo đảm an ninh trật tự, việc quản lý sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ và quản lý, sử dụng pháo; công tác tặng quà, tuyển quân... Đồng chí yêu cầu lãnh đạo và nhân dân các xã không được chủ quan lơ là, cần phải thông qua cán bộ, đảng viên phụ trách thôn xóm để sát sao nắm tình hình dịp tết, có biện pháp chỉ đạo xử lý kịp thời nếu có tình huống xấu xảy ra; cần tuyên truyền rộng rãi trên hệ thống loa truyền thanh và tuyên truyền trực quan để tạo sự phấn chấn, tác động đến nhận thức của từng người. Các địa phương cần quan tâm đến công tác chăm lo tết và tặng quà, động viên người có công, người nghèo, cận nghèo bảo đảm kịp thời, đúng đủ tiêu chuẩn, lo cho nhân dân đón tết vui vẻ, đầm ấm; quan tâm công tác tuyển quân, nắm bắt tâm tư nguyện vọng, động viên tân binh sẵn sàng lên đường nhập ngũ.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tặng quà tết tại UBND xã Minh Hoà.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh trao quà tết cho hộ chính sách, hộ nghèo xã Hồng Minh.
Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- Huyện đoàn Quỳnh Phụ: Nhiều hoạt động hướng về ngày Thương binh - Liệt sĩ 23.07.2024 | 10:40 AM
- Điểm sàn các trường đại học ngành Báo chí, Truyền thông 2024 23.07.2024 | 10:37 AM
- Mỗi lượng vàng miếng giảm nửa triệu đồng 23.07.2024 | 10:17 AM
- Canada: Cháy rừng dữ dội tại British Columbia, hàng trăm người phải sơ tán 23.07.2024 | 09:53 AM
- Công ty TNHH Yazaki Hải Phòng Việt Nam chi nhánh Thái Bình: Điểm sáng tiết kiệm điện 23.07.2024 | 09:54 AM
- Những bông hoa đẹp trong hoạt động công đoàn 23.07.2024 | 09:55 AM
- Bác sĩ kể về ngày làm việc cuối cùng của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 23.07.2024 | 10:03 AM
- Hưng Hà: Thúc đẩy phát triển công nghiệp 23.07.2024 | 09:56 AM
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Thái BìnhKỳ II: Nhà lãnh đạo kiên trung, trí tuệ, mẫu mực 23.07.2024 | 10:01 AM
- Nhân dân cả nước thương tiếc Tổng Bí thư Nguyễn Phú TrọngTổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trong lòng người dân quê hương 23.07.2024 | 10:03 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần