Đồng chí Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm, chúc tết doanh nghiệp nhân dịp đầu xuân
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh thăm, chúc tết Công ty TNHH Sứ Hảo Cảnh.
Cùng đi có các đồng chí: Đại tá Nguyễn Văn Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh; Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Thái Bình; Vũ Mạnh Hiền, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Phạm Văn Tuân, Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh và lãnh đạo một số sở, ngành, đơn vị.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh thăm, chúc tết Công ty TNHH Vận tải thủy bộ Hải Hà .
Đoàn đã đến thăm, chúc tết cán bộ, nhân viên, công nhân Công ty TNHH Sứ Hảo Cảnh (Khu công nghiệp Tiền Hải) và Công ty TNHH Vận tải thủy bộ Hải Hà (thị trấn Diêm Điền, huyện Thái Thụy).
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh đánh giá cao các doanh nghiệp đã nỗ lực vượt qua khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ sản xuất, kinh doanh năm 2018, thực hiện tốt các quy định của pháp luật và các chính sách an sinh xã hội, giải quyết việc làm và thu nhập ổn định cho công nhân. Đồng chí khẳng định, đây là tiền đề tốt để các doanh nghiệp tiếp tục phát triển vững mạnh, nâng cao doanh thu và nộp ngân sách nhà nước trong năm 2019.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cho biết, năm 2019 có ý nghĩa quan trọng đối với tỉnh, là năm thứ 4 thực hiện nghị quyết đại hội Đảng các cấp, năm tăng tốc phát triển kinh tế, xã hội của tỉnh góp phần hoàn thành mục tiêu, kế hoạch phát triển kinh tế, xã hội 5 năm (2016 - 2020). Đặc biệt, ngay từ đầu năm nay, tỉnh triển khai khởi công, động thổ dự án tuyến đường bộ ven biển, công bố quy hoạch Khu công nghiệp phục vụ nông nghiệp tại huyện Quỳnh Phụ, thực hiện xây dựng Khu kinh tế Thái Bình, khánh thành Nhà máy Nhiệt điện Thái Bình và đề xuất Chính phủ cho phép cải tạo luồng lạch, cảng biển. Đó là những điều kiện thuận lợi cho các nhà đầu tư, chính vì vậy, các doanh nghiệp cần nắm bắt cơ hội, có kế hoạch, chiến lược phát triển trong năm 2019 và những năm tiếp theo; thi đua đẩy mạnh sản xuất, kinh doanh, tập trung đổi mới phương thức quản lý, điều hành, đầu tư trang thiết bị, máy móc hiện đại để nâng cao năng suất, sản lượng, chất lượng sản phẩm, xây dựng thương hiệu của doanh nghiệp tạo sức cạnh tranh trên thị trường cả ở trong và ngoài nước. Đồng chí cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền các cấp cần quan tâm, tạo điều kiện hơn nữa giúp đỡ, tháo gỡ khó khăn cho doanh nghiệp; trong đó tập trung đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh, nâng cao chỉ số năng lực cạnh tranh (PCI) cấp tỉnh.
Nhân dịp đầu Xuân Kỷ Hợi 2019, thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tặng quà và chúc các doanh nghiệp ngày càng phát triển ổn định, bền vững.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh kiểm tra công tác chuẩn bị tổ chức lễ khởi công, động thổ Dự án xây dựng tuyến đường bộ ven biển.
Lãnh đạo các doanh nghiệp bảy tỏ cảm ơn sự quan tâm, chia sẻ, động viên của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh đối với cán bộ, nhân viên, công nhân nhân dịp đầu xuân mới và hứa sẽ cố gắng khắc phục mọi khó khăn, cùng nhau đoàn kết, thi đua sản xuất, kinh doanh, phát triển doanh nghiệp ngày càng vững mạnh, đóng góp nhiều hơn cho ngân sách nhà nước, thực hiện tốt các quy định của pháp luật và chính sách an sinh xã hội góp phần xây dựng quê hương giàu, đẹp, văn minh.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh dâng hương tại di tích lịch sử cấp quốc gia Đền Hét.
Chiều cùng ngày, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh và đoàn công tác đã đi kiểm tra công tác chuẩn bị lễ khởi công, động thổ dự án xây dựng tuyến đường bộ ven biển tại xã Thái Hòa và dâng hương, dự lễ khai hội di tích lịch sử cấp quốc gia Đền Hét tại xã Thái Thượng, huyện Thái Thụy.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang