Khai mạc ngày sách Việt Nam năm 2019
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh trao bằng khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích trong tổ chức ngày sách Việt Nam.
Audio: 220419_khai_mac_ngay_sach_viet_nam_mixdown.mp3
Các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và đại diện một số sở, ngành, đơn vị cắt băng khai mạc ngày sách Việt Nam và triển lãm số.
Ngày sách Việt Nam lần thứ VI, năm 2019 được tổ chức trên địa bàn tỉnh nhằm khuyến khích phong trào đọc trong cộng đồng, nâng cao nhận thức của người dân về ý nghĩa, tầm quan trọng của việc đọc sách, phát triển tư duy, giáo dục và rèn luyện nhân cách con người.
Triển lãm số “Hoàng Sa, Trường Sa của Việt Nam - Những bằng chứng lịch sử và pháp lý” nhằm cung cấp những thông tin, bằng chứng lịch sử, pháp lý về chủ quyền biển, đảo Việt Nam; giới thiệu về vẻ đẹp biển đảo, đất nước, con người Việt Nam. Qua đó, góp phần giáo dục truyền thống cách mạng, nâng cao hơn nữa tinh thần yêu nước, ý thức, trách nhiệm với biển đảo của mỗi người.
Tham dự lễ khai mạc, cán bộ, giáo viên, học sinh Trường THPT Lê Quý Đôn còn được giao lưu, tìm hiểu về biển đảo và tham quan các gian hàng trưng bày sách.
Thư viện Khoa học tổng hợp tỉnh tặng sách cho cán bộ, giáo viên, học sinh Trường THPT Lê Quý Đôn.
Phát biểu tại lễ khai mạc, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận những kết quả đạt được của ngày sách Việt Nam trên địa bàn tỉnh và đánh giá cao việc tổ chức ngày sách Việt Nam năm 2019.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Sở Thông tin và Truyền thông tiếp tục phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, các cấp, các ngành trong tỉnh tiếp tục triển khai có hiệu quả việc tổ chức ngày sách Việt Nam. Các cấp, ngành, đơn vị cần coi đây là nhiệm vụ chính trị, văn hóa để chủ động triển khai tại cơ sở; tăng cường tổ chức trưng bày triển lãm số “Hoàng Sa, Trường Sa của Việt Nam - Những bằng chứng lịch sử và pháp lý” tại các trường THPT, THCS trên địa bàn tỉnh.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh kêu gọi lực lượng vũ trang, học sinh, sinh viên hưởng ứng ngày sách Việt Nam bằng nhiều hoạt động thiết thực.
Học sinh tham quan các gian trưng bày sách.
Nhân dịp này, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã trao bằng khen của UBND tỉnh cho 12 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc, tiêu biểu trong công tác tổ chức ngày sách Việt Nam. Thư viện Khoa học tổng hợp tỉnh tặng sách cho cán bộ, giáo viên và học sinh Trường THPT Lê Quý Đôn.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- Lịch thi đấu Olympic 2024 ngày 29/7 của đoàn thể thao Việt Nam 29.07.2024 | 10:41 AM
- Bảng tổng sắp huy chương Olympic 2024 hôm nay 29/7: Nhật Bản dẫn đầu 29.07.2024 | 10:42 AM
- Thanh Tân: Bao giờ người dân hết “khát” nước sạch? 29.07.2024 | 10:27 AM
- Sức trẻ xây dựng nông thôn mới 29.07.2024 | 10:26 AM
- Thêm tàu chở dầu của Philippines bị chìm 29.07.2024 | 10:00 AM
- Nữ Nhật Bản thắng ngược Brazil ở phút bù Olympic 2024 29.07.2024 | 10:01 AM
- Sạt lở núi ở tỉnh Hồ Nam, Trung Quốc khiến 15 người chết 29.07.2024 | 10:00 AM
- Quán triệt sâu sắc tư tưởng, quan điểm của đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, tiếp tục đẩy mạnh phòng chống tham nhũng, tiêu cực, góp phần xây dựng Đảng và Nhà nước ta ngày càng trong sạch, vững mạnh 29.07.2024 | 08:55 AM
- Thử nghiệm thủy phi cơ lớn nhất thế giới 29.07.2024 | 08:43 AM
- Quả kha tử và những bài thuốc hay 29.07.2024 | 08:55 AM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ