Tổng kết phong trào thi đua quyết thắng năm 2019
Năm 2019, Đảng ủy, ban CHQS các huyện, thành phố đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện và hoàn thành toàn diện các nội dung, chỉ tiêu thi đua ở tất cả các mặt công tác với nhiều cách làm hay, linh hoạt, sáng tạo. Công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, diễn tập được thực hiện chặt chẽ, bảo đảm đúng kế hoạch, thời gian, tuyệt đối an toàn về người, vũ khí trang bị. Công tác xây dựng Đảng, xây dựng nền nếp chính quy, rèn luyện kỷ luật được duy trì chặt chẽ. Công tác bảo đảm hậu cần, kỹ thuật, tài chính cho các nhiệm vụ thường xuyên, đột xuất được tiến hành hiệu quả. Công tác thi đua, khen thưởng ngày càng đi vào nền nếp, thực chất và có chiều sâu, tạo sức lan tỏa lớn, là động lực thúc đẩy phong trào thi đua quyết thắng ở các cơ quan, đơn vị; đồng thời góp phần hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương, xây dựng tổ chức đảng trong sạch vững mạnh, cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện. Tiêu biểu trong thực hiện phong trào thi đua quyết thắng khối lực lượng vũ trang 8 huyện, thành phố có các đơn vị: Ban CHQS huyện Tiền Hải, Ban CHQS thành phố Thái Bình, Ban CHQS huyện Quỳnh Phụ, Ban CHQS huyện Đông Hưng…
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận làm rõ các kết quả đã đạt được, thống nhất các biện pháp khắc phục những hạn chế nhằm nâng cao chất lượng công tác thi đua quyết thắng trong thời gian tới.
Các đại biểu tham quan dây chuyền sản xuất của Công ty Cổ phần Gốm sứ Long Hầu.
Khối thi đua lực lượng vũ trang 8 huyện, thành phố thống nhất đề ra 8 nhiệm vụ thi đua trong năm 2020. Trong đó, đề ra một số chỉ tiêu, nhiệm vụ trọng tâm như: Thực hiện nghiệm kế hoạch huấn luyện quân sự, giáo dục chính trị, phổ biến pháp luật cho các lực lượng bảo đảm đúng, đủ nội dung, thời gian, quân số, kết quả kiểm tra đạt 100% yêu cầu, trong đó, 75 - 80% khá, giỏi; làm tốt công tác chuẩn bị và tổ chức thành công đại hội chi bộ, đảng bộ quân sự các huyện, thành phố nhiệm kỳ 2020 - 2025; đẩy mạnh các phong trào thi đua, cuộc vận động do cấp trên tổ chức, hướng đến kỷ niệm 75 năm ngày thành lập Quân đội nhân dân (22/12/1944 - 22/12/2019) và 30 năm ngày hội quốc phòng toàn dân (22/12/1989 - 22/12/2019)…
Tại hội nghị, đại diện cơ quan quân sự 8 huyện, thành phố đã ký kết giao ước thi đua năm 2020.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Chỉ thị số 18/CT-UBND về việc triển khai thực hiện các giải pháp bảo đảm trật tự, an toàn giao thông và kéo giảm bền vững tai nạn giao thông trên địa bàn tỉnh 29.07.2024 | 16:04 PM
- Trao gà giống hỗ trợ sinh kế cho hội viên phụ nữ 29.07.2024 | 15:57 PM
- Đông Hưng: Hàng năm có trên 80% gia đình, dòng họ học tập 29.07.2024 | 15:44 PM
- Cử tri huyện Đông Hưng kiến nghị tăng cường công tác quản lý đất đai, xử lý rác thải 29.07.2024 | 15:46 PM
- Quỳnh Phụ: Dịch chuyển 251 cột điện để triển khai các dự án giao thông 29.07.2024 | 15:33 PM
- Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống thiên tai và sản xuất nông nghiệp tại huyện Đông Hưng, Vũ Thư 29.07.2024 | 15:33 PM
- Nga duyệt binh kỷ niệm Ngày Hải quân 29.07.2024 | 15:33 PM
- Trung Quốc: Vỡ đê ở tỉnh Hồ Nam, gần 4.000 người phải sơ tán 29.07.2024 | 15:33 PM
- Ông Nicolas Maduro tái đắc cử Tổng thống Venezuela nhiệm kỳ thứ 3 29.07.2024 | 15:33 PM
- Lịch thi đấu Olympic 2024 ngày 29/7 của đoàn thể thao Việt Nam 29.07.2024 | 10:41 AM
Xem tin theo ngày
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ