Vinh danh 8 nghệ sĩ nhân dân, nghệ sĩ ưu tú
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng 4 nghệ sĩ được phong tặng danh hiệu Nghệ sĩ nhân dân.
Audio: 2410_thoia_vinh_danh_8_nghe_si_mixdown.mp3
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tới dự. Cùng dự có các đồng chí: Vũ Mạnh Hiền, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Trong số các nghệ sĩ cả nước được phong tặng danh hiệu NSND, NSƯT tại Hà Nội vào tháng 8 vừa qua, Thái Bình vinh dự có 8 nghệ sĩ được phong tặng danh hiệu gồm: NSND Nguyễn Thị Huyền Phin, NSND Nguyễn Thị Thu Hiền, NSND Vũ Ngọc Cải, NSND Phạm Huy Tầm và NSƯT Nguyễn Thị Thương Huyền, NSƯT Nguyễn Minh Dương, NSƯT Nguyễn Thị Kim Thành, NSƯT Nguyễn Mạnh Tuấn. Đây là phần thưởng cao quý nhất mà Nhà nước dành tặng cho những người hoạt động trong lĩnh vực nghệ thuật.
Để tiếp tục động viên, ghi nhận kịp thời những đóng góp của các nghệ sĩ trong hoạt động nghệ thuật, tại lễ vinh danh, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã tặng hoa chúc mừng và trao phần thưởng trên 128 triệu đồng cho 8 NSND và NSƯT.
Các nghệ sĩ ưu tú được vinh danh tại buổi lễ.
Phát biểu tại lễ vinh danh, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận sự nỗ lực, sáng tạo không ngừng cũng như những cống hiến, đóng góp của các nghệ sĩ cho nghệ thuật.
Chúc mừng các nghệ sĩ, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh mong rằng, các nghệ sĩ, diễn viên của các đoàn nghệ thuật trong tỉnh tiếp tục học tập, rèn luyện tài năng, đạo đức, phát huy các giá trị văn hóa nghệ thuật, truyền tải nét đẹp văn hóa tới thế hệ sau và bạn bè quốc tế; các nghệ sĩ được phong tặng danh hiệu tiếp tục phát huy vai trò nòng cốt trong hoạt động văn hóa nghệ thuật, nỗ lực rèn luyện, giúp đỡ, hỗ trợ thế hệ trẻ, đóng góp tích cực vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh trong thời gian tới. Các sở, ban, ngành liên quan, trong đó có Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tiếp tục tham mưu cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh thực hiện tốt các nghị quyết về xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam đáp ứng yêu cầu phát triển bền vững của đất nước; tiếp tục xây dựng và phát triển văn học, nghệ thuật trong thời kỳ mới nhằm nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên, các tầng lớp nhân dân về truyền thống văn hóa yêu nước, các giá trị mà thế hệ đi trước đã dày công xây dựng; tạo điều kiện để văn, nghệ sĩ hoàn thiện, phát triển tài năng của mình.
Như Hoàng
Tin cùng chuyên mục
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình 29.07.2024 | 19:36 PM
- Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng công tác thi đua, khen thưởng khối thi đua MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh 29.07.2024 | 19:37 PM
- Cử tri huyện Tiền Hải kiến nghị nhiều vấn đề về an sinh xã hội 29.07.2024 | 19:39 PM
- Di tích Hải Vân Quan và An Lăng mở cửa đón khách tham quan 29.07.2024 | 17:43 PM
- Phát hiện thuốc kháng sinh Cefixim 200 giả tại một số địa phương 29.07.2024 | 17:43 PM
- Gần 703.000 thí sinh đã đăng ký xét tuyển đại học năm 2024 29.07.2024 | 17:43 PM
- Hiệu quả mô hình “Dân vận khéo” trong bảo đảm an ninh trật tự ở Phương Công 29.07.2024 | 17:50 PM
- Thái Thụy: Bảo đảm an toàn tàu, thuyền mùa mưa bão 29.07.2024 | 17:48 PM
- Thuê bao Internet di động lần đầu vượt 90% dân số 29.07.2024 | 17:48 PM
- Phi hành đoàn của tàu Boeing hỏng có thể về bằng tàu SpaceX 29.07.2024 | 17:50 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng