Thăm mô hình thanh niên sản xuất, kinh doanh giỏi
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy thăm tổ hợp thêu tranh truyền thống của anh Nguyễn Như Cảnh, thôn Phù Lôi, xã Minh Lãng.
Đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy cùng các thành viên trong đoàn đã đến thăm mô hình sản xuất lồng chim, lồng gà công nghiệp của anh Trương Xuân Lượng, thôn Kiến Xá, xã Nguyên Xá; tổ hợp thêu tranh truyền thống của anh Nguyễn Như Cảnh, thôn Phù Lôi, xã Minh Lãng. Mặc dù sức khỏe yếu, hoàn cảnh kinh tế có nhiều khó khăn nhưng các anh vẫn vượt khó vươn lên làm chủ cơ sở sản xuất có doanh thu hàng tỷ đồng mỗi năm.
Thăm mô hình sản xuất lồng chim, lồng gà công nghiệp của anh Trương Xuân Lượng, thôn Kiến Xá, xã Nguyên Xá.
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy ghi nhận, biểu dương tinh thần khởi nghiệp, sự năng động, sáng tạo trong cách nghĩ, cách làm; chủ động tìm tòi, học hỏi để áp dụng khoa học kỹ thuật vào sản xuất, nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm và đầu ra cho sản phẩm, từ đó nâng cao thu nhập cho gia đình, tạo phong trào thi đua phát triển kinh tế giữa các đoàn viên, hội viên thanh niên. Đồng chí cũng đề nghị các cấp bộ đoàn, hội cần thường xuyên quan tâm, chia sẻ, hỗ trợ thanh niên trong lập thân, lập nghiệp, nhất là thanh niên khuyết tật, yếu thế trong xã hội, thanh niên có hoàn cảnh khó khăn; có giải pháp tháo gỡ khó khăn, đặc biệt là giúp thanh niên được tiếp cận các nguồn vốn ưu đãi để khởi nghiệp, phát triển sản xuất…
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy và lãnh đạo huyện Vũ Thư tặng quà ông Bùi Văn Tín, thôn Ô Mễ 3, xã Tân Phong.
Cũng trong sáng ngày 25/10, nhân tháng cao điểm “Vì người nghèo” năm 2019, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy cùng lãnh đạo Tỉnh đoàn, Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh, lãnh đạo huyện Vũ Thư đã đến thăm, tặng quà ông Bùi Văn Tín, thôn Ô Mễ 3, xã Tân Phong. Đây cũng là địa chỉ xanh tình nguyện của Đoàn Thanh niên xã Tân Phong, hàng tháng Đoàn xã đều hỗ trợ gạo cho ông Tín, giúp ông bớt lo toan cuộc sống hàng ngày.
Xuân Phương
Tin cùng chuyên mục
- Cảnh báo nguy cơ xảy ra bão mạnh, mưa lớn, lũ lụt, lũ quét, sạt lở đất 05.08.2024 | 15:11 PM
- Tổng lượng khách du lịch 6 tháng đầu năm ước đạt 320.000 lượt 05.08.2024 | 15:11 PM
- Cầu sông Hồng đã sẵn sàng hợp long 05.08.2024 | 15:12 PM
- Bộ GD-ĐT cảnh báo việc giả mạo văn bản về thi Olympic toán học 05.08.2024 | 15:16 PM
- Mỹ ứng phó cơn bão Debby gây lượng mưa lịch sử 05.08.2024 | 15:14 PM
- Thành phố: Tuyển sinh trực tuyến - Tăng tính minh bạch 05.08.2024 | 15:14 PM
- Cận cảnh VĐV Mỹ về đích nhanh hơn đối thủ 5 phần nghìn giây ở cự li chạy 100m 05.08.2024 | 15:13 PM
- Hơn 200 vận động viên tham gia Giải vô địch xe đạp đường trường Trẻ quốc gia lần thứ 29 05.08.2024 | 11:10 AM
- Novak Djokovic lần đầu giành huy chương Vàng tại Olympic 05.08.2024 | 15:14 PM
- Giải Golf Hữu nghị tăng cường gắn kết giữa những người bạn Việt Nam và Đức 05.08.2024 | 11:10 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân