Đoàn công tác Bộ Ngoại giao thăm Công ty Cổ phần Sản xuất hàng thể thao - MXP
Đoàn công tác Bộ Ngoại giao đánh giá cao chất lượng sản phẩm và quy trình sản xuất thân thiện với môi trường của Công ty MXP.
Tiếp và làm việc với Đoàn có lãnh đạo Sở Ngoại vụ và Ban Giám đốc Công ty MXP.
Tại buổi tiếp, lãnh đạo Công ty MXP đã chia sẻ những kết quả nổi bật trong đầu tư, phát triển sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp thời gian qua. Đến hết tháng 12/2019 Công ty MXP có hơn 16.100 cán bộ, công nhân, người lao động. Năm 2019, giá trị nhập khẩu của Công ty đạt 140,3 triệu USD, tăng 15,88%; giá trị xuất khẩu đạt 263 triệu USD, tăng hơn 14,6% so với năm 2018. Hiện nay, thị trường xuất khẩu sản phẩm của Công ty gồm: Mỹ, Canada, Chile, Châu Âu, Trung Quốc, Australia, Nhật Bản. Chi phí bình quân doanh nghiệp đã chi trả cho người lao động ở mức 9,9 triệu đồng/người/tháng. Mục tiêu năm 2020, Công ty MXP phấn đấu đạt doanh thu xuất khẩu đạt 310 triệu USD, tăng 16%; thu nhập của người lao động tăng từ 7 – 8% so với năm 2019. Lãnh đạo Công ty MXP cũng mong muốn Bộ Ngoại giao và các Đại sứ Bộ Ngoại giao ở nước ngoài tiếp tục quan tâm, hỗ trợ cho các doanh nghiệp trong nước xúc tiến thương mại, mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm.
Đại sứ Cao Trần Quốc Hải, Phó Cục trưởng Cục Ngoại vụ Bộ Ngoại giao (ngoài cùng bên phải) cùng Đoàn công tác Bộ Ngoại giao thăm dây chuyền cắt tự động hóa của Công ty MXP.
Thay mặt Đoàn công tác của Bộ Ngoại giao, Đại sứ Cao Trần Quốc Hải, Phó Cục trưởng Cục Ngoại vụ Bộ Ngoại giao đánh giá cao sự năng động, sáng tạo của Công ty MXP trong công tác tổ chức sản xuất và xuất khẩu sản phẩm may mặc vào các thị trường được coi là khó tính nhất trên thế giới. Những kết quả đạt được của Công ty MXP thêm một lần nữa khẳng định trí tuệ, năng lực và khát vọng vươn ra “sân chơi” kinh tế toàn cầu của doanh nghiệp, con người Việt Nam.
Đại sứ Cao Trần Quốc Hải cũng chia sẻ, các cơ quan đại diện ngoại giao ở nước ngoài sẽ nỗ lực đồng hành, tạo mọi điều kiện để Công ty MXP nói riêng, các doanh nghiệp của Việt Nam nói chung có nhiều cơ hội thuận lợi thâm nhập, chiếm lĩnh thị trường nước ngoài góp phần đưa doanh nghiệp phát triển và đóng góp nhiều hơn cho sự phát triển kinh tế, xã hội của đất nước trong thời gian tới.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình 29.07.2024 | 19:36 PM
- Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng công tác thi đua, khen thưởng khối thi đua MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh 29.07.2024 | 19:37 PM
- Cử tri huyện Tiền Hải kiến nghị nhiều vấn đề về an sinh xã hội 29.07.2024 | 19:39 PM
- Di tích Hải Vân Quan và An Lăng mở cửa đón khách tham quan 29.07.2024 | 17:43 PM
- Phát hiện thuốc kháng sinh Cefixim 200 giả tại một số địa phương 29.07.2024 | 17:43 PM
- Gần 703.000 thí sinh đã đăng ký xét tuyển đại học năm 2024 29.07.2024 | 17:43 PM
- Hiệu quả mô hình “Dân vận khéo” trong bảo đảm an ninh trật tự ở Phương Công 29.07.2024 | 17:50 PM
- Thái Thụy: Bảo đảm an toàn tàu, thuyền mùa mưa bão 29.07.2024 | 17:48 PM
- Thuê bao Internet di động lần đầu vượt 90% dân số 29.07.2024 | 17:48 PM
- Phi hành đoàn của tàu Boeing hỏng có thể về bằng tàu SpaceX 29.07.2024 | 17:50 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng