Gặp mặt, chúc Tết lưu học sinh đang học tập tại Trường Đại học Y Dược Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh tặng quà cho các sinh viên Lào- Campuchia- Môdămbích nhân dịp tết Nguyên đán Canh tý năm 2020. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh tới dự.
Trường Đại học Y Dược Thái Bình hiện có 459 lưu học sinh nước Cộng hòa dân chủ nhân dân Lào, Vương quốc Campuchia, Cộng hòa Mô-dăm-bich. Mặc dù có sự khác biệt về ngôn ngữ, văn hóa, phong tục tập quán, sinh hoạt nhưng những năm qua, các lưu học sinh tại Trường Đại học Y Dược Thái Bình luôn nỗ lực học tập, nghiên cứu khoa học đồng thời tích cực học Tiếng Việt và hòa nhập văn hóa Việt Nam.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh biểu dương, ghi nhận những nỗ lực vươn lên của các lưu học sinh; đồng thời bày tỏ mong muốn các lưu học sinh khắc phục khó khăn, nỗ lực hơn nữa trong học tập, nghiên cứu khoa học; mỗi lưu học sinh đóng vai trò là “sứ giả” để kết nối, vun đắp thêm tình đoàn kết, quan hệ hữu nghị hợp tác giữa Việt Nam nói chung và tỉnh Thái Bình nói riêng với Cộng hòa dân chủ nhân dân Lào, Vương quốc Campuchia, Cộng hòa Mô-dăm-bich. Đồng chí yêu cầu Trường Đại học Y Dược Thái Bình và các đơn vị liên quan tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện tốt nhất về cơ sở vật chất, điều kiện sinh hoạt, học tập để các lưu học sinh có điều kiện học tập, tiếp thu kiến thức chuyên môn và nhanh hòa nhập môi trường sinh hoạt tại tỉnh Thái Bình. Nhân dịp đón xuân Canh Tý 2020 - Tết cổ truyền của dân tộc Việt Nam, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh gửi lời chúc năm mới đầm ấm, vui tươi tới các lưu học sinh và gia đình.
Đây là hoạt động thường niên được UBND tỉnh tổ chức, thể hiện sự quan tâm của tỉnh đối với các lưu học sinh đang học tập tại Trường Đại học Y Dược Thái Bình, đồng thời góp phần vun đắp tình đoàn kết, hữu nghị, hợp tác giữa tỉnh Thái Bình, dân tộc Việt Nam với các quốc gia Cộng hoà dân chủ nhân dân Lào, Vương quốc Campuchia và Cộng hòa Mô-dăm-bích.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
- Cử tri huyện Kiến Xương kiến nghị một số vấn đề liên quan đến môi trường, cơ chế, chính sách 22.07.2024 | 19:10 PM
- Kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 tại huyện Kiến Xương 22.07.2024 | 19:13 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 19:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang