Họp Ban Chỉ đạo các hoạt động kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Audio: 1701_thoia__hop_ban_chi_dao_130_nam_mixdown_mp3
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì cuộc họp. Dự hội nghị có các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, lãnh đạo HĐND, UBND tỉnh.
Ngày 19/8/2019, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã ra Thông báo số 740-TB/TU về tổ chức các hoạt động kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Thái Bình năm 2020. Ngày 23/10/2019, UBND tỉnh ban hành Kế hoạch số 107/KH-UBND về tổ chức các hoạt động kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Thái Bình. Đến thời điểm này, Tiểu ban nội dung đã ban hành 19 kế hoạch, trong đó các sở, ngành ban hành 16 kế hoạch; các huyện, thành phố ban hành 3 kế hoạch và đang triển khai các nhiệm vụ theo kế hoạch đã được ban hành. Việc xây dựng phim tài liệu giới thiệu về lịch sử hình thành, phát triển của tỉnh Thái Bình đang được triển khai thực hiện.
Các đại biểu dự hội nghị.
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thống nhất 3 hoạt động chính. Thứ nhất, vào chiều ngày 20/3/2020 diễn ra lễ cắt băng khánh thành Tượng đài Bác Hồ với nông dân và tổng kết Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới. Thứ hai, từ 19 giờ 30 đến 21 giờ 30 ngày 20/3/2020 sẽ diễn ra lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh Thái Bình. Trong nội dung kỷ niệm có diễu binh, diễu hành, chương trình nghệ thuật, bắn pháo hoa... Thứ ba là tổ chức ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh bắt đầu vào sáng ngày 21/3.
Đồng chí yêu cầu các đơn vị, địa phương có liên quan phải chủ động phối hợp chặt chẽ, chuẩn bị thật chu đáo, có phân công trách nhiệm rõ ràng để bảo đảm tiến độ các công việc đề ra. Các huyện, thành phố cửa ngõ của tỉnh phải trang trí khánh tiết, tổng vệ sinh môi trường xanh, sạch, đẹp.
Tú Anh
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tin áp thấp nhiệt đới khẩn cấp (Suy yếu từ bão số 2) 23.07.2024 | 08:37 AM
- Tỷ lệ học sinh đỗ tốt nghiệp cao nhất 10 năm 23.07.2024 | 08:34 AM
- Chính phủ đặt mục tiêu GDP bình quân đầu người đạt 7.500 USD vào năm 2030 23.07.2024 | 08:35 AM
- Liên hoan truyền hình toàn quân lần thứ XIV có lượng tác phẩm tham dự lớn nhất 23.07.2024 | 08:35 AM
- Giá xuất khẩu gạo tăng cao 23.07.2024 | 08:35 AM
- Đông Bắc Bộ mưa rất to, cục bộ có nơi trên 300mm 23.07.2024 | 08:28 AM
- Những kỹ năng lái xe an toàn mùa mưa bão 23.07.2024 | 08:35 AM
- 4 trường hợp được phép chở 2 người trên xe máy không bị phạt từ 1/1/2025 23.07.2024 | 08:35 AM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 23.07.2024 | 08:28 AM
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần