Kiến Xương phát động doanh nghiệp thi đua sản xuất, kinh doanh
Đồng chí Hà Công Toàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng Hội Doanh nghiệp huyện Kiến Xương.
Các đồng chí: Hà Công Toàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy tới dự.
Năm 2019, kinh tế của huyện Kiến Xương tăng trưởng 11,2% so với năm 2018; cơ cấu kinh tế chuyển dịch tích cực. Giá trị sản xuất ngành Công nghiệp của huyện đạt trên 3.700 tỷ đồng, tăng 22,3% so với cùng kỳ. Hoạt động của các doanh nghiệp trong cụm công nghiệp Vũ Ninh, Vũ Quý, Thanh Tân... duy trì ổn định; đã thu hút được 20 nhà đầu tư với giá trị đầu tư trên 1.600 tỷ đồng tạo việc làm cho gần 8.500 lao động với mức thu nhập bình quân 6,5 triệu đồng/người/tháng. Cùng với đẩy mạnh sản xuất, kinh doanh, cộng đồng doanh nghiệp trong huyện đã thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, chung tay vì người nghèo, xây dựng nông thôn mới...
Các đại biểu dự lễ phát động.
Để thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội đã đề ra trong năm 2020, Huyện uỷ, HĐND, UBND huyện Kiến Xương kêu gọi cộng đồng doanh nghiệp, chủ cơ sở sản xuất kinh doanh, người lao động trong các doanh nghiệp thi đua đẩy mạnh sản xuất kinh doanh ngay từ ngày đầu, tháng đầu của năm 2020. Các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất nắm vững và đẩy mạnh tuyên truyền quán triệt các chủ trương đường lối, chính sách, pháp luật của Đảng, Nhà nước về phát triển kinh tế - xã hội tới người lao động. Các cấp, các ngành và Hội Doanh nghiệp huyện tăng cường hỗ trợ, giúp doanh nghiệp tháo gỡ khó khăn. Các doanh nghiệp tích cực đầu tư máy móc, đổi mới công nghệ, trang thiết bị hiện đại phục vụ tốt việc sản xuất kinh doanh; thực hiện nghiêm túc quy định của pháp luật về bảo vệ môi trường, thuế, lao động, đất đai; tích cực tham gia công tác an sinh xã hội, hoạt động từ thiện nhân đạo và phong trào “Đền ơn đáp nghĩa. Trước mắt, chủ động phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus corona gây ra thông qua công tác tuyên truyền, vận động và trang bị bảo hộ cho công nhân, người lao động tại đơn vị mình...
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
- Cử tri huyện Kiến Xương kiến nghị một số vấn đề liên quan đến môi trường, cơ chế, chính sách 22.07.2024 | 19:10 PM
- Kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 tại huyện Kiến Xương 22.07.2024 | 19:13 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 19:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang