Giao ban Bộ phận giúp việc Ban Thường vụ Tỉnh ủy về thực hiện Chỉ thị số 03
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy phát biểu tại hội nghị
Năm 2014, Bộ phận giúp việc Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã chủ động phân công nhiệm vụ cụ thể cho từng thành viên, qua đó phát huy tinh thần trách nhiệm, tính tích cực, chủ động, sáng tạo trong công tác tham mưu, giúp việc cấp ủy triển khai thực hiện có hiệu quả Chỉ thị số 03 của Bộ Chính trị. Thường xuyên giao ban Bộ phận giúp việc cấp tỉnh nhằm tạo sự phối hợp chặt chẽ giữa các thành viên, kịp thời rút kinh nghiệm, giải quyết những khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện. Trong công tác tham mưu, lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện đã gắn kết chặt chẽ việc thực hiện Chỉ thị số 03 với thực hiện các nghị quyết của Đảng, đặc biệt là Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI) “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” và thực hiện nhiệm vụ chính trị của địa phương, đơn vị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy yêu cầu Bộ phận giúp việc Ban Thường vụ Tỉnh ủy tiếp tục tham mưu chỉ đạo, hướng dẫn tổng kết 4 năm thực hiện Chỉ thị số 03-CT/TW của Bộ Chính trị ở các cấp theo đúng hướng dẫn của trung ương, bảo đảm chất lượng, hiệu quả. Triển khai thực hiện tốt chủ đề năm 2015 của việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh về trung thực, trách nhiệm, gắn bó với nhân dân; đoàn kết, xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh theo đúng hướng dẫn. Chú trọng gắn thực hiện chủ đề năm với thực hiện các nhiệm vụ, giải pháp khắc phục khuyết điểm, hạn chế sau kiểm điểm theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI) và thực hiện các nhiệm vụ chính trị của ngành, địa phương, cơ quan, đơn vị. Đẩy mạnh các hoạt động tuyên truyền với nhiều hình thức phong phú, đa dạng về mục đích, ý nghĩa, tầm quan trọng của việc thực hiện Chỉ thị số 03 của Bộ Chính trị để nâng cao nhận thức của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân. Chú trọng việc phát hiện và nhân rộng các mô hình hay, cách làm hiệu quả, các điển hình tiên tiến trong học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh.
Nguyễn Hậu
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh 01.08.2024 | 16:15 PM
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 26.07.2024 | 18:24 PM
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân