Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Triển khai công tác tuyên truyền kỷ niệm 125 năm ngày thành lập tỉnh Thái Bình
Đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy phát biểu tại hội nghị.
Tại hội nghị, các đại biểu đã tập trung thảo luận, thống nhất chương trình, nội dung công tác tuyên truyền kỷ niệm 125 năm ngày thành lập tỉnh Thái Bình. Trong đó, nhấn mạnh những nội dung: Lịch sử truyền thống mảnh đất và con người Thái Bình anh hùng, những giá trị tinh thần tốt đẹp, tiềm năng và triển vọng của tỉnh; tôn vinh những đóng góp của Đảng bộ và nhân dân tỉnh nhà trong sự nghiệp đấu tranh, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; thành tựu phát triển kinh tế - xã hội trong gần 30 năm thực hiện công cuộc đổi mới, đặc biệt là 5 năm thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XVIII; những điển hình tiên tiến, nhân tố mới trong phong trào thi đua yêu nước hướng tới kỷ niệm 125 năm ngày thành lập tỉnh; tuyên dương các anh hùng, gia đình liệt sĩ, thương binh, gia đình có công với cách mạng, Bà mẹ Việt Nam anh hùng; giáo dục lòng tự hào, ý thức trách nhiệm, cổ vũ, động viên cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân, người Thái Bình ở tỉnh ngoài, nước ngoài hướng về cội nguồn, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương; khẳng định, giữ gìn và phát huy bản sắc dân tộc, bồi đắp lòng yêu nước, phát huy ý chí tự lực, tự cường, tinh thần đoàn kết, ý thức cộng đồng gắn kết cá nhân - gia đình - làng xã - Tổ quốc; xây dựng ý chí quyết tâm, bản lĩnh, làm chủ công nghệ, khoa học - kỹ thuật của người Thái Bình trong thời kỳ đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa...
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đề nghị các sở, ban, ngành, đơn vị liên quan phối hợp với các cơ quan thông tin đại chúng của tỉnh và trung ương chủ động xây dựng kế hoạch, đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền các hoạt động kỷ niệm 125 năm ngày thành lập tỉnh gắn với đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước chào mừng các ngày lễ lớn của đất nước, chào mừng đại hội đảng bộ các cấp, tiến tới Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX, Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng; biểu dương, nhân rộng điển hình, nhân tố mới, việc làm thiết thực, góp phần nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của nhân dân; xây dựng Thái Bình phát triển nhanh và bền vững, trở thành tỉnh “gương mẫu về mọi mặt”.
Nguyễn Hậu
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh 01.08.2024 | 16:15 PM
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 26.07.2024 | 18:24 PM
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ