Đồng chí Phó Trưởng ban Tuyên giáo Trung ương làm việc với Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy
Tại buổi làm việc, lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã báo cáo với Đoàn những kết quả nổi bật, những khó khăn, vướng mắc thời gian qua và đề xuất, kiến nghị với Ban Tuyên giáo Trung ương một số giải pháp để làm tốt hơn nữa công tác tuyên giáo trong thời gian tới. Trọng tâm là vấn đề nắm bắt, phản ánh tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân trong việc triển khai các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; việc tuyên truyền, định hướng dư luận xã hội trước những vấn đề phức tạp, nhạy cảm, được nhân dân quan tâm; việc triển khai, sơ kết, tổng kết các nghị quyết, chỉ thị của Đảng về công tác tuyên giáo…
Phát biểu kết luận, đồng chí Phó Trưởng ban Tuyên giáo Trung ương ghi nhận những thành tích trong công tác tuyên giáo của Thái Bình. Đồng chí nhấn mạnh, hiện nay và trong thời gian tới, công tác tuyên giáo phải đối diện với nhiều khó khăn, thách thức đặt ra từ thực tiễn, vì vậy đội ngũ cán bộ làm công tác tuyên giáo của tỉnh cần chủ động tham mưu với cấp ủy đổi mới toàn diện và đồng bộ các lĩnh vực công tác chuyên môn. Trong đó, chú trọng nâng cao chất lượng quán triệt, tổ chức thực hiện nghị quyết của Đảng và của cấp ủy các cấp, khẩn trương đưa Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX vào cuộc sống. Đẩy mạnh phát triển kinh tế, xây dựng nông thôn mới bền vững và hiệu quả gắn với nhiệm vụ then chốt là xây dựng Đảng; tích cực đấu tranh chống suy thoái về tư tưởng, đạo đức, lối sống trong cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4, Chỉ thị số 03-CT/TW của Bộ Chính trị (khóa XI). Tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng công tác giáo dục lý luận chính trị, khoa giáo, văn hóa văn nghệ, báo chí xuất bản. Đa dạng hóa các hình thức tuyên truyền, nắm bắt dư luận xã hội; củng cố, kiện toàn, nâng cao chất lượng hoạt động của đội ngũ báo cáo viên, cộng tác viên dư luận xã hội, nhất là ở cơ sở; kịp thời tham mưu các biện pháp xử lý, hóa giải những vướng mắc phát sinh. Đặc biệt, đội ngũ cán bộ tuyên giáo cần kiên trì, không ngừng tu dưỡng, rèn luyện để có kiến thức, kỹ năng tuyên truyền, vận động, phát huy tốt sứ mệnh “gieo niềm tin” tới cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân.
Hoàng Văn Duyệt
(Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy)
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh 01.08.2024 | 16:15 PM
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 26.07.2024 | 18:24 PM
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ