CÁC ĐỒNG CHÍ LÃNH ĐẠO TỈNH Đi thăm, tặng quà các gia đình, đối tượng chính sách, người có công với cách mạng
Đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo Sở LĐ-TBXH và huyện Quỳnh Phụ thăm, tặng quà gia đình ông Nguyễn Quang Trung thương binh hạng 3 Thôn Xuân Trạch xã Quỳnh Hải- Quỳnh Phụ. Ảnh: Thành Tâm
* Đồng chí Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo Sở Lao động - TBXH, Bộ CHQS tỉnh và huyện Quỳnh Phụ đã về thăm và tặng quà thương binh hạng ¼ Nguyễn Quang Trung và gia đình ông Nguyễn Hữu Niệp, nạn nhân CĐDC/Điôxin và vợ là Nguyễn Thị Nhẫn, cựu thanh niên xung phong, thương binh hạng 4/4, cùng ở xã Quỳnh Hải (huyện Quỳnh Phụ).
* Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy cùng lãnh đạo Sở Lao động – TBXH và huyện Hưng Hà đã về thăm một số gia đình chính sách: thương binh Bùi Thế Sùng ở thị trấn Hưng Nhân; bà Nguyễn Thị Tèo, vợ liệt sĩ Nguyễn Văn Ngoạn, ở xã Liên Hiệp, (huyện Hưng Hà).
Các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Thường trực HĐND, UBND tỉnh, lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể của tỉnh, lãnh đạo các huyện, thành phố đã đi thăm, tặng quà một số gia đình chính sách tiêu biểu ở các địa phương, các đơn vị làm công tác chăm sóc, nuôi dưỡng, điều dưỡng thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng trên địa bàn tỉnh.
Đồng chí Nguyễn Hông Diên, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ cùng Lãnh đạo Sở LĐ-TBXH và huyện Hưng Hà thăm, tặng quà gia đình Bà Nguyễn Thị Tèo vợ Liệt sĩ Nguyễn Văn Nhoạn xã Liên Hiệp – Hưng Hà. Ảnh: Thành Tâm
Sau khi ân cần hỏi thăm tình hình sức khỏe, đời sống, công tác, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã trao quà và chúc các gia đình, đối tượng chính sách, người có công với cách mạng luôn mạnh khỏe, cuộc sống vui vẻ, hạnh phúc, phát huy truyền thống cách mạng vẻ vang của bản thân và gia đình trong công cuộc đổi mới; chúc các đơn vị làm công tác chăm sóc, nuôi dưỡng, điều dưỡng thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần cùng các cấp ủy đảng, chính quyền và người dân trong tỉnh thực hiện tốt phong trào “Đền ơn đáp nghĩa” và chính sách hậu phương quân đội. Các đồng chí lãnh đạo tỉnh cũng nhắc nhở cấp ủy, chính quyền địa phương phải thường xuyên quan tâm đến các gia đình chính sách để họ có cuộc sống ổn định về vật chất, vui vẻ về tinh thần, làm vơi đi những đau thương, mất mát do chiến tranh gây ra.
Đại diện các gia đình, đối tượng chính sách đều bày tỏ phấn khởi, xúc động trước sự quan tâm của Đảng và Nhà nước, cấp ủy và chính quyền địa phương, hứa sẽ giữ vững và phát huy truyền thống cách mạng vẻ vang để góp phần xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Hoàng Minh
Tin cùng chuyên mục
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh 01.08.2024 | 16:15 PM
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 26.07.2024 | 18:24 PM
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân