Công bố quyết định của Trung ương Đoàn về công tác cán bộ
Đồng chí Bí thư thứ Nhất Trung ương Đoàn và đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh trao quyết định và tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Bá Cát.
Video: 150324_-_TRAO_QUYET_DINH_PBT_TINH_DOAN.mp4?_t=1710517321
Theo quyết định của Ban Bí thư Trung ương Đoàn, đồng chí Nguyễn Bá Cát, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đoàn, Phó Trưởng ban Thanh niên trường học Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Sinh viên Việt Nam đến công tác tại Tỉnh đoàn Thái Bình, chỉ định tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn, giữ chức Phó Bí thư Tỉnh đoàn Thái Bình.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Bí thư thứ Nhất Trung ương Đoàn và đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh khẳng định: Công tác cán bộ đoàn luôn được các cấp ủy, chính quyền địa phương quan tâm. Chủ trương đưa cán bộ trẻ đi đào tạo thực tế tại cơ sở là chủ trương đúng đắn nhằm tạo cơ hội để cán bộ gắn bó với cơ sở, học hỏi, rèn luyện, trau dồi kiến thức, kỹ năng.
Các đồng chí đề nghị đồng chí Nguyễn Bá Cát tiếp tục phát huy phẩm chất tiên phong, xung kích, sáng tạo của cán bộ Trung ương Đoàn; không ngừng phấn đấu, học tập, rèn luyện, tận dụng thời gian đi cơ sở để gắn bó với địa bàn, hòa mình trong thực tiễn công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi của tỉnh Thái Bình. Đồng thời phát huy kinh nghiệm công tác để chủ động đề xuất với Ban Thường vụ Tỉnh đoàn Thái Bình triển khai nhiều sáng kiến, hoạt động mới, hấp dẫn, thu hút sự tham gia của đông đảo đoàn viên, góp phần thúc đẩy công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi của tỉnh Thái Bình ngày càng phát triển. Ban Thường vụ, Ban Chấp hành Tỉnh đoàn Thái Bình quan tâm, giúp đỡ, hỗ trợ, tạo mọi điều kiện để đồng chí Nguyễn Bá Cát nhanh chóng tiếp cận với công việc, địa bàn; cùng xây dựng tập thể đoàn kết, thống nhất, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Bá Cát.
Đồng chí Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh và lãnh đạo các đoàn thể tỉnh tặng hoa chúc mừng tân đồng chí Nguyễn Bá Cát.
Đồng chí Nguyễn Bá Cát cảm ơn sự tin tưởng Ban Bí thư Trung ương Đoàn, Thường trực Tỉnh ủy, Ban Thường vụ Tỉnh ủy Thái Bình và mong muốn thời gian tới tiếp tục nhận được sự quan tâm, tạo điều kiện của lãnh đạo Trung ương Đoàn, lãnh đạo tỉnh, các ban xây dựng Đảng, cán bộ đoàn, thanh thiếu nhi trong tỉnh để bản thân hoàn thành tốt nhiệm được giao.
Xuân Phương
Tin cùng chuyên mục
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Chung sức, đồng lòng, quyết tâm và nỗ lực thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng - an ninh để đưa tỉnh ta ngày càng phát triển 12.07.2023 | 20:45 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang