Bàn giao nhiệm vụ Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Văn Bái và đồng chí Phạm Quang Hòa.
Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh; lãnh đạo Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Văn phòng UBND tỉnh, Sở Nội vụ.
Theo Thông báo số 28-TB/TU ngày 10/11/2020 của Tỉnh ủy và Quyết định số 3132/QĐ-UBND ngày 11/11/2020 của UBND tỉnh về việc giao cán bộ phụ trách Sở Lao động -Thương binh và Xã hội, đồng chí Phạm Quang Hòa, Tỉnh ủy viên, Phó Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội được giao nhiệm vụ phụ trách Sở Lao động - Thương binh và Xã hội kể từ ngày 9/11/2020 đến khi kiện toàn chức danh Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội do đồng chí Nguyễn Văn Bái, nguyên Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội nghỉ hưu theo chế độ.
Tại hội nghị, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội đã thông qua biên bản bàn giao; báo cáo những nhiệm vụ trọng tâm của ngành trong thời gian tới; hai đồng chí bàn giao và nhận bàn giao đã ký biên bản bàn giao nhiệm vụ Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội.
Đồng chí Nguyễn Văn Bái và đồng chí Phạm Quang Hòa ký biên bản bàn giao.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đánh giá cao những kết quả của ngành Lao động - Thương binh và Xã hội trong những năm qua. Đồng chí nhấn mạnh: ngành Lao động - Thương binh và Xã hội là ngành gồm nhiều mảng, nhiều lĩnh vực, liên quan đến nhiều chế độ chính sách, nhất là chính sách đối với người có công với cách mạng. Vì vậy để hoàn thành tốt nhiệm vụ Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh giao thì vai trò của người đứng đầu trong việc quy tụ, đoàn kết cán bộ, công nhân viên chức lao động là rất quan trọng. Đồng chí Nguyễn Văn Bái với vai trò người đứng đầu đã cùng ngành Lao động - Thương binh và Xã hội đã thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao. Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh mong muốn đồng chí Phạm Quang Hòa khi được giao nhiệm vụ lãnh đạo của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tiếp tục phát huy truyền thống của ngành, xây dựng tập thể đoàn kết, cùng các phòng chuyên môn nỗ lực phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Đẩy mạnh tuyên truyền Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII 04.07.2024 | 17:15 PM
- Quỳnh Phụ: Khai giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị 07.06.2024 | 15:05 PM
- Hầu hết chính sách tại Nghị quyết số 43 là kịp thời, được nhân dân đồng thuận 25.05.2024 | 19:55 PM
- Đồng chí Chủ tịch UBND huyện Quỳnh Phụ tiếp xúc, đối thoại với nhân dân các xã, thị trấn 24.05.2024 | 16:15 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- Tiền Hải: Thăm, tặng quà chiến sĩ tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ 26.04.2024 | 16:18 PM
- Nhân dân đồng thuận với chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã 24.03.2024 | 21:56 PM
- Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy: Dâng hương, báo công nhân kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 05.03.2024 | 17:21 PM
- Vũ Thư: Trao 24 giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu tại xã Tân Phong 07.02.2024 | 19:38 PM
- Chủ động, kịp thời hơn trong nắm bắt, dự báo và định hướng dư luận xã hội 12.01.2024 | 17:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang