Ban nữ công Tỉnh ủy và Báo Thái Bình: GẶP MẶT, KHEN THƯỞNG 106 EM HỌC SINH ĐẠT THÀNH TÍCH CAO NĂM HỌC 2009- 2010
Đồng chí Nguyễn Quang Điện (bên trái), Tỉnh ủy viên, Tổng Biên tập cùng các đồng chí trong BBT Báo Thái Bình trao phần thưởng động viên, khích lệ các cháu học sinh đạt thành tích tốt năm học 2009 - 2010. Ảnh: Thành Tâm
Để động viên, khích lệ các cháu học sinh là con cán bộ, công chức các cơ quan Tỉnh ủy, vừa qua, tại Hội trường Tỉnh ủy, Ban nữ công cơ quan Tỉnh ủy tổ chức gặp mặt, biểu dương các cháu học sinh đạt thành tích cao trong năm học 2009- 2010.
Về dự và chúc mừng có các đồng chí: Nguyễn Đức Nhạ, ủy viên Ban thường vụ Tỉnh ủy, trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; lãnh đạo các phòng, ban, chủ tịch công đoàn các cơ quan Tỉnh ủy; các bậc phụ huynh và 106 em đạt học sinh giỏi các cấp.
Trong đó, 82 cháu đạt học sinh giỏi cấp trường; 8 cháu học sinh giỏi cấp huyện, thành phố; 3 cháu học sinh giỏi cấp tỉnh, 1 cháu học sinh giỏi quốc gia; 13 cháu đỗ ĐH, CĐ. Tại buổi gặp mặt, ban tổ chức đã trao thưởng cho 106 em học sinh giỏi, riêng em Trần Hà Anh, lớp 11, Trường THPT chuyên Thái Bình, đạt giải nhì quốc gia môn Ngữ văn còn vinh dự được đồng chí Nguyễn Hạnh Phúc, chủ tịch UBND tỉnh tặng thưởng. Đại diện cho các em học sinh giỏi, Trần Hà Anh hứa sẽ chăm ngoan, học hành giỏi giang hơn nữa để không phụ sự quan tâm, chăm sóc của mọi người.
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Nguyễn Đức Nhạ, biểu dương và chúc mừng các cháu đạt thành tích cao trong học tập, mong rằng năm học 2010- 2011, lãnh đạo các cơ quan Tỉnh ủy, các bậc phụ huynh tiếp tục quan tâm, chăm sóc chu đáo để các cháu phát triển cả về trí lực và sức khỏe, các cháu phải phát huy những kết quả đã đạt được giành nhiều thành tích cao hơn nữa.
Cùng ngày, Ban Biên tập Báo Thái Bình cũng đã tổ chức gặp mặt, biểu dương, khen thưởng 16 cháu là con em cán bộ, phóng viên Báo Thái Bình, trong đó có 01 cháu học sinh giỏi cấp thành phố, 11 cháu đạt học sinh giỏi cấp trường, 4 cháu học sinh tiên tiến.
Đỗ Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Đẩy mạnh tuyên truyền Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII 04.07.2024 | 17:15 PM
- Quỳnh Phụ: Khai giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị 07.06.2024 | 15:05 PM
- Hầu hết chính sách tại Nghị quyết số 43 là kịp thời, được nhân dân đồng thuận 25.05.2024 | 19:55 PM
- Đồng chí Chủ tịch UBND huyện Quỳnh Phụ tiếp xúc, đối thoại với nhân dân các xã, thị trấn 24.05.2024 | 16:15 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- Tiền Hải: Thăm, tặng quà chiến sĩ tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ 26.04.2024 | 16:18 PM
- Nhân dân đồng thuận với chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã 24.03.2024 | 21:56 PM
- Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy: Dâng hương, báo công nhân kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 05.03.2024 | 17:21 PM
- Vũ Thư: Trao 24 giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu tại xã Tân Phong 07.02.2024 | 19:38 PM
- Chủ động, kịp thời hơn trong nắm bắt, dự báo và định hướng dư luận xã hội 12.01.2024 | 17:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân