Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Triển khai nhiệm vụ năm 2015
Năm 2014, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh đã làm tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo các cấp ủy, tổ chức đảng trong Khối tích cực, chủ động phối hợp chặt chẽ với tập thể lãnh đạo cơ quan, đơn vị tham mưu với Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh nhiều chủ trương, giải pháp, cơ chế, chính sách về phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng Đảng, chính quyền và các đoàn thể động viên, hỗ trợ cán bộ, đảng viên, người lao động khắc phục khó khăn, nỗ lực phấn đấu thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị, công tác chuyên môn. Lãnh đạo, chỉ đạo cấp ủy, tổ chức đảng cơ sở và đảng viên thực hiện toàn diện, có trọng tâm, trọng điểm, bảo đảm chất lượng công tác xây dựng Đảng, xây dựng cơ quan và các đoàn thể quần chúng, góp phần quan trọng cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị. Phát huy kết quả đạt được, năm 2015, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh tập trung lãnh đạo, chỉ đạo tổ chức thành công đại hội đảng bộ, chi bộ cơ sở tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ Khối lần thứ V, nhiệm kỳ 2015 - 2020; đồng thời thực hiện toàn diện nhiệm vụ chuyên môn và công tác xây dựng Đảng, góp phần tích cực giữ vững ổn định tình hình chính trị, thúc đẩy kinh tế - xã hội của tỉnh phát triển.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đỗ Xuân Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy biểu dương những thành tích Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh đạt được trong năm 2014. Về phương hướng, nhiệm vụ trong thời gian tới, đồng chí Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy đề nghị tập trung vào một số nhiệm vụ trọng tâm: Tiếp tục làm tốt công tác tham mưu cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh trên tất cả các lĩnh vực; chuẩn bị và tổ chức thành công đại hội các đảng bộ, chi bộ cơ sở tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ Khối lần thứ V, thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2015 - 2020, tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng; thực hiện đồng bộ các giải pháp xây dựng tổ chức cơ sở đảng trong sạch vững mạnh, giữ vững kỷ cương, tăng cường sự đoàn kết, thống nhất trong Đảng; cấp ủy và ủy ban kiểm tra hai cấp bám sát nhiệm vụ chính trị, tình hình cơ quan, đơn vị, thực hiện tốt chương trình kiểm tra, giám sát năm 2015; tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nghiêm quy chế dân chủ, nội quy, quy chế của cơ quan, đơn vị, xây dựng tập thể đoàn kết, thống nhất.
Tại hội nghị, 7 đơn vị thuộc Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh 5 năm liền đạt danh hiệu trong sạch vững mạnh tiêu biểu được nhận Cờ thi đua của Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh; 19 đơn vị đạt danh hiệu trong sạch vững mạnh tiêu biểu năm 2014 được Ban Thường vụ Đảng ủy Khối tặng Giấy khen.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Đẩy mạnh tuyên truyền Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII 04.07.2024 | 17:15 PM
- Quỳnh Phụ: Khai giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị 07.06.2024 | 15:05 PM
- Hầu hết chính sách tại Nghị quyết số 43 là kịp thời, được nhân dân đồng thuận 25.05.2024 | 19:55 PM
- Đồng chí Chủ tịch UBND huyện Quỳnh Phụ tiếp xúc, đối thoại với nhân dân các xã, thị trấn 24.05.2024 | 16:15 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- Tiền Hải: Thăm, tặng quà chiến sĩ tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ 26.04.2024 | 16:18 PM
- Nhân dân đồng thuận với chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã 24.03.2024 | 21:56 PM
- Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy: Dâng hương, báo công nhân kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 05.03.2024 | 17:21 PM
- Vũ Thư: Trao 24 giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu tại xã Tân Phong 07.02.2024 | 19:38 PM
- Chủ động, kịp thời hơn trong nắm bắt, dự báo và định hướng dư luận xã hội 12.01.2024 | 17:58 PM
Xem tin theo ngày
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân