Giao ban khối tư tưởng - văn hóa và lĩnh vực an ninh tư tưởng - văn hóa quý II
Quý II và 6 tháng đầu năm 2015, mặc dù tình hình thế giới, khu vực, trong nước và trong tỉnh còn nhiều khó khăn, phức tạp song với nỗ lực, sự phối hợp chặt chẽ giữa các cơ quan, đơn vị, toàn khối đã thực hiện tốt nhiệm vụ đề ra. Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy thực hiện tốt vai trò, định hướng công tác tuyên truyền, định hướng về chính trị, tư tưởng trong hoạt động của các cơ quan báo chí, xuất bản, văn hóa, văn học nghệ thuật. Các cơ quan, đơn vị trong khối, các cơ quan báo chí tích cực đổi mới nội dung, hình thức tuyên truyền trên tất cả các lĩnh vực; tăng cường quản lý về báo chí, xuất bản, văn hóa, lễ hội, tín ngưỡng, tôn giáo; phối hợp nắm tình hình tư tưởng của cán bộ, đảng viên và nhân dân..., qua đó tham mưu cho Tỉnh ủy, UBND tỉnh các giải pháp ổn định tư tưởng, bảo đảm giữ vững an ninh trật tự, an toàn xã hội; chỉ đạo tổ chức tốt đại hội đảng bộ các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX và Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng.
Tại hội nghị, đại diện các cơ quan, đơn vị đã phát biểu, làm rõ thêm những kết quả đạt được, đồng thời thống nhất những nội dung cần tập trung thực hiện trong những tháng còn lại của năm 2015: Tập trung tuyên truyền kết quả phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ, giải pháp 6 tháng cuối năm; tuyên truyền sâu về đại hội đảng bộ cấp trên cơ sở, công tác chuẩn bị cho Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX. Trong đó tập trung vào việc triển khai lấy ý kiến đóng góp vào dự thảo văn kiện Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2015 - 2020 và các sự kiện chính trị, các ngày lễ, kỷ niệm của đất nước, của tỉnh. Chủ động nắm tình hình tư tưởng, dư luận xã hội, âm mưu, thủ đoạn hoạt động của nhóm chống đối chính trị, các thế lực thù địch trên địa bàn; phối hợp tham mưu, đề xuất với Tỉnh ủy, UBND tỉnh các giải pháp định hướng tư tưởng, ổn định tình hình địa phương, cơ sở, nhất là trước những vấn đề phức tạp, nhạy cảm.
Nguyễn Tùng
Tin cùng chuyên mục
- Đẩy mạnh tuyên truyền Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII 04.07.2024 | 17:15 PM
- Quỳnh Phụ: Khai giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị 07.06.2024 | 15:05 PM
- Hầu hết chính sách tại Nghị quyết số 43 là kịp thời, được nhân dân đồng thuận 25.05.2024 | 19:55 PM
- Đồng chí Chủ tịch UBND huyện Quỳnh Phụ tiếp xúc, đối thoại với nhân dân các xã, thị trấn 24.05.2024 | 16:15 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- Tiền Hải: Thăm, tặng quà chiến sĩ tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ 26.04.2024 | 16:18 PM
- Nhân dân đồng thuận với chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã 24.03.2024 | 21:56 PM
- Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy: Dâng hương, báo công nhân kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 05.03.2024 | 17:21 PM
- Vũ Thư: Trao 24 giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu tại xã Tân Phong 07.02.2024 | 19:38 PM
- Chủ động, kịp thời hơn trong nắm bắt, dự báo và định hướng dư luận xã hội 12.01.2024 | 17:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ