Đại hội đại biểu MTTQ huyện Thái Thụy lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2019 - 2024
Lãnh đạo huyện Thái Thụy tặng hoa chúc mừng đại hội.
Trong nhiệm kỳ 2014 - 2019, Ủy ban MTTQ huyện Thái Thụy phối hợp với chính quyền, các tổ chức thành viên thực hiện các nhiệm vụ chính trị đạt nhiều kết quả thiết thực, có đóng góp quan trọng trong việc gắn kết khối đại đoàn kết toàn dân tộc, tạo sự đồng thuận trong nhân dân, phát huy sức mạnh của toàn dân tham gia xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền. Công tác mặt trận các cấp trong huyện có nhiều đổi mới về nội dung và phương thức hoạt động. Công tác giám sát, phản biện xã hội, tham gia ý kiến xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền có nhiều chuyển biến tích cực… Ban Thường trực Ủy ban MTTQ huyện từng bước cải tiến nội dung theo phương châm hướng mạnh về cơ sở, tháo gỡ khó khăn để triển khai thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước, các cuộc vận động, bảo đảm giữ vững sự ổn định chính trị ở địa phương, hoàn thành cơ bản các nội dung của chương trình hành động Đại hội MTTQ huyện nhiệm kỳ 2014 - 2019 đề ra. Đến nay, toàn huyện có 85,2% số hộ gia đình đạt gia đình văn hóa, 91,1% khu dân cư đạt khu dân cư văn hóa, tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 3,48%. Trong 5 năm qua, quỹ vì người nghèo huyện và cấp xã đã vận động được trên 3,8 tỷ đồng, hỗ trợ xây dựng 67 nhà đại đoàn kết và thực hiện nhiều chương trình an sinh xã hội…
Tiết mục văn nghệ chào mừng đại hội.
Nhiệm kỳ 2019 - 2024, Ủy ban MTTQ huyện Thái Thụy tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, tăng cường củng cố, mở rộng khối đại đoàn kết toàn dân, hướng về khu dân cư; triển khai thực hiện có hiệu quả cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, phong trào “Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau”, “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”; đồng thời, vận động nhân dân thi đua sáng tạo, thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, giữ vững quốc phòng, an ninh; phát huy dân chủ, tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, giám sát và phản biện xã hội…
Đại hội đã hiệp thương cử 78 vị tham gia Ủy ban MTTQ huyện Thái Thụy nhiệm kỳ 2019 - 2024; hiệp thương cử 23 đại biểu đi dự Đại hội đại biểu MTTQ tỉnh nhiệm kỳ 2019 – 2024.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Đẩy mạnh tuyên truyền Kỳ họp thứ tám, HĐND tỉnh khóa XVII 04.07.2024 | 17:15 PM
- Quỳnh Phụ: Khai giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị 07.06.2024 | 15:05 PM
- Hầu hết chính sách tại Nghị quyết số 43 là kịp thời, được nhân dân đồng thuận 25.05.2024 | 19:55 PM
- Đồng chí Chủ tịch UBND huyện Quỳnh Phụ tiếp xúc, đối thoại với nhân dân các xã, thị trấn 24.05.2024 | 16:15 PM
- Hội nghị phản biện xã hội đối với dự thảo Nghị quyết của HĐND tỉnh 10.05.2024 | 19:20 PM
- Tiền Hải: Thăm, tặng quà chiến sĩ tham gia chiến dịch Điện Biên Phủ 26.04.2024 | 16:18 PM
- Nhân dân đồng thuận với chủ trương sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã 24.03.2024 | 21:56 PM
- Ban Nữ công các cơ quan Tỉnh ủy: Dâng hương, báo công nhân kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 05.03.2024 | 17:21 PM
- Vũ Thư: Trao 24 giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu tại xã Tân Phong 07.02.2024 | 19:38 PM
- Chủ động, kịp thời hơn trong nắm bắt, dự báo và định hướng dư luận xã hội 12.01.2024 | 17:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang