Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác tiêu úng, bảo vệ sản xuất nông nghiệp
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác tiêu úng, bảo vệ sản xuất tại xã Vũ Hòa (Kiến Xương).
Sau khi kiểm tra tình hình thực tế, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Chủ tịch UBND tỉnh cho biết, trong những ngày tới Thái Bình sẽ có ảnh hưởng của hoàn lưu áp thấp nhiệt đới, khả năng mạnh lên thành bão. Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu các địa phương làm tốt công tác tuyên truyền, huy động tối đa mọi nguồn lực khẩn trương thu hoạch lúa mùa, hạn chế đến mức thấp nhất thiệt hại do thiên tai gây ra; thông báo tới các chủ phương tiện đang hoạt động trên sông, trên biển biết về vị trí và diễn biến của áp thấp nhiệt đới để chủ động các biện pháp phòng tránh và có kế hoạch sản xuất phù hợp nhằm bảo đảm an toàn về người và tài sản. Bên cạnh đó, các địa phương cần phối hợp với hai công ty TNHH một thành viên khai thác công trình thủy lợi Bắc và Nam Thái Bình vận hành toàn bộ hệ thống máy bơm để tiêu nước triệt để trong thời gian sớm nhất.
Đối với những đoạn đê xung yếu, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu các ngành, địa phương huy động tối đa nhân lực, vật tư sẵn sàng theo phương châm "4 tại chỗ", tuyệt đối không được chủ quan, lơ là. Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tiếp tục khẩn trương chủ động trong việc cung ứng các loại giống cây màu vụ đông ưa lạnh để các địa phương khôi phục sản xuất sau khi nước rút.
Đến kiểm tra kè Vũ Đông, đoạn qua địa phận xã Vũ Đông (thành phố Thái Bình), đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu các ngành, địa phương khẩn trương di dời những lồng bè nuôi cá nằm trong khu vực nguy hiểm, tuyệt đối không được neo đậu gần đê chính; nếu gặp khó khăn báo cáo UBND tỉnh trong thời gian sớm nhất…
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác tiêu úng, bảo vệ sản xuất tại xã Vũ Vân (Vũ Thư).
Do ảnh hưởng của mưa lớn kéo dài và nước từ thượng nguồn đổ về đã làm tràn một số diện tích bờ bao của xã Vũ Vân (Vũ Thư), ảnh hưởng đến sản xuất nông nghiệp và nuôi trồng thủy sản của địa phương.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Quỳnh Phụ: Triển khai cơ chế, chính sách về tích tụ đất đai 07.12.2023 | 16:09 PM
- Thái Thụy: Chủ động tiêu úng bảo vệ sản xuất nông nghiệp 27.09.2023 | 18:15 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Kiến Xương: Năng suất lúa vụ xuân năm 2023 ước đạt trên 71 tạ/ha 31.05.2023 | 17:07 PM
- Hưng Hà: Tăng cường công tác phòng, chống thiên tai 08.05.2023 | 15:23 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Diễn đàn Thúc đẩy mô hình sản xuất nông nghiệp đại điền 04.04.2023 | 14:52 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần