Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình trao bằng tốt nghiệp năm 2017, khai giảng năm học 2017 - 2018
Dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Năm học 2016 – 2017, Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình giữ vững quy mô đào tạo 2.500 sinh viên, học sinh; tích cực đổi mới chương trình và phương pháp đào tạo theo hướng coi trọng kỹ năng thực hành; tổ chức đào tạo ngành điều dưỡng cao đẳng theo học chế tín chỉ năm đầu tiên; đặc biệt, trường liên kết với các nghiệp đoàn tạo điều kiện cho nhiều sinh viên du học, làm việc tại Nhật Bản, Cộng hòa Liên bang Đức sau khi tốt nghiệp. Năm học 2016 – 2017, trường có 633 sinh viên hệ cao đẳng đủ điều kiện công nhận tốt nghiệp, trong đó sinh viên xếp loại xuất sắc đạt tỷ lệ 9,5%, giỏi 34,6%, khá 54,2%. Hệ trung cấp có 169 học sinh được công nhận tốt nghiệp, trong đó 98,8% học sinh xếp loại khá, giỏi.
Năm học 2017 – 2018, Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình đề ra 10 mục tiêu phấn đấu, trong đó giữ vững và nâng cao chất lượng đào tạo của nhà trường, từng bước xây dựng đề án nâng cấp phòng khám đa khoa của trường thành bệnh viện quy mô 50 – 100 giường, tăng cường hoạt động hỗ trợ việc làm cho sinh viên sau tốt nghiệp.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và biểu dương nỗ lực của tập thể cán bộ, giảng viên, học sinh, sinh viên Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình đã vượt qua nhiều khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ đào tạo nhân lực ngành Y tế và góp phần chăm sóc sức khỏe nhân dân trên địa bàn tỉnh. Đồng chí yêu cầu trong năm học 2017 – 2018, Trường Cao đẳng Y tế tiếp tục chú trọng đổi mới nội dung, phương pháp đào tạo, cách thức quản lý theo hướng phục vụ nhu cầu xã hội; tăng cường hợp tác quốc tế trong việc đào tạo và hỗ trợ việc làm cho sinh viên sau ra trường; quan tâm đầu tư nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ cho đội ngũ cán bộ, giảng viên; giữ vững kỷ cương, nền nếp và chất lượng đào tạo nhiều năm qua.
Lãnh đạo Trường Cao đẳng Y tế Thái Bình trao bằng tốt nghiệp cho các sinh viên.
Tại buổi lễ, lãnh đạo Trường Cao đẳng Y tế đã trao bằng tốt nghiệp cho sinh viên xếp loại xuất sắc; đại diện Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam chi nhánh Thái Bình trao học bổng cho 15 sinh viên có thành tích học tập xuất sắc và điểm tuyển sinh vào trường cao nhất.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi tại huyện Kiến Xương và Tiền Hải 11.03.2019 | 20:23 PM
- Bộ Công an sơ kết 5 năm thực chương trình phối hợp, chương trình hành động về bảo vệ an ninh Tổ quốc và công tác dân vận 11.03.2019 | 20:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại huyện Tiền Hải 11.03.2019 | 17:33 PM
- Tập huấn nâng cao kỹ năng làm báo điện tử đa phương tiện 09.03.2019 | 10:22 AM
- UBND tỉnh: Bàn giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo đối với 27 xã chưa đạt chuẩn nông thôn mới 08.03.2019 | 17:51 PM
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng cán bộ, hội viên, phụ nữ nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 08.03.2019 | 11:06 AM
- Đoàn công tác của tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư Hải Phát 07.03.2019 | 18:37 PM
- Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh đoàn 07.03.2019 | 16:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại Sở Tài nguyên và Môi trường 07.03.2019 | 16:14 PM
- UBND tỉnh nghe và cho ý kiến về một số nội dung quan trọng 06.03.2019 | 18:01 PM
Xem tin theo ngày
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần